ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

เรื่องแชมพูแบบก่อนค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

เรื่องแชมพูแบบก่อนค่ะ

โพสต์โดย parisa.sn14 » อังคาร ส.ค. 27, 2019 11:31 am

สอบถามเรื่องแชมพูค่ะ
parisa.sn14

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: เรื่องแชมพูแบบก่อนค่ะ

โพสต์โดย touchzhakornxx » อังคาร ส.ค. 27, 2019 10:40 pm

หมายถึงสูตรแชมพู หรือเปล่าครับ

Water 64

Sulfate Free Shampoo Base (pH 7, Clear, Foaming) 30%

Poly-Conditioner Eco 3%

Cetrimonium Chloride (CTAC) 2%

สารกันเสีย 1%

ขอบคุณครับ
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: staff
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
touchzhakornxx

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 118 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง