ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถาม Titanium Dioxide (Water-Dispersible) ครับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถาม Titanium Dioxide (Water-Dispersible) ครับ

โพสต์โดย touchzhakornxx » อาทิตย์ ส.ค. 25, 2019 12:57 am

สวัสดีครับ

สอบถามวิธีทำให้ Titanium Dioxide ชนิดกระจายในน้ำ (Water-Dispersible) อยู่ในรูปแบบเจลน้ำ

แต่สามารถกันน้ำได้ครับ อยากพัฒนาเป็นเจลกันแดดเบสน้ำ ทดลองใช้แล้ววชอบมาก เพียงแต่ไม่มี

คุณสมบัติกันน้ำทำให้เวลาเหงื่อออก จะเกิดคราบขาวบนผิวครับ

ขอบคุณครับ
touchzhakornxx

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 118 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถาม Titanium Dioxide (Water-Dispersible) ครับ

โพสต์โดย staff » อังคาร ส.ค. 27, 2019 8:33 pm

สวัสดีคะ

ใช้สารสร้าง film กันน้ำ ที่สามารถละลายน้ำได้ เช่น

WaterGuard™ Ultra
Polyester Film (Water Resistant, Hard) ตัวนี้อาจไม่เหมาะนัก เพราะเนื้อแข็ง
Peel Off Film อัตราเล็กน้อย เพียงเพื่อเคลือบผิวบางๆ แต่หากใช้เยอะไป จะกลายเป็นฟิล์มลอกออกจากผิวได้คะ

(เลือกเพียงอย่างเดียวเท่านั้นคะ)
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: สอบถาม Titanium Dioxide (Water-Dispersible) ครับ

โพสต์โดย touchzhakornxx » อังคาร ส.ค. 27, 2019 10:37 pm

ขอบคุณมากๆ เลยครับ
touchzhakornxx

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 118 ครั้ง

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง