ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ขอคำแนะนำสูตรครับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ขอคำแนะนำสูตรครับ

โพสต์โดย chakapoo » จันทร์ ส.ค. 19, 2019 7:44 pm

ขอคำแนะนำสูตรครับ อยากได้เนื้อเจลเซรั่มเข้มข้น ชุ่มชื้น แต่สบายผิว ซึมไว
สูตรที่ทำออกมาได้เป็นเนื้อเหลวหนืดไม่สบายผิว อีกทั้งยังเปลี่ยนสีเหลืองไวมาก
ทั้งที่ใช้สารกันเสียกันเสื่อมเสริมร่วมหลายตัว จึงอยากให้ช่วยแนะนำจากสูตรให้ทีครับ

Activated Resorcinol™ 1%
Protec™ SQ 5%
Phospholipid
Dimethyl Isosorbide (DMI)
1,2-Hexanediol
Laurocapram
Pure-Apigenin
Tocotrienols
pentylene glycol
Caprylyl Glycol
Mild Preserved Eco™
Allantoin
Hyaluronic Acid
PaeoniaPreserve™
Ethylhexylglycerin
Protec™ OX
Eye Preserved™
Protec™ UV
Thyme Kill™
chakapoo

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ขอคำแนะนำสูตรครับ

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. ส.ค. 22, 2019 8:27 am

สวัสดีคะ

รบกวนท่านสมาชิก

1. กรุณาช่วยแจ้ง เลขที่คำสั่งซื้อ ที่ได้มีการซื้อส่วนผสมเหล่านี้ ด้วยคะ

2. ขอภาพถ่าย สีของเนื้อสูตรปัจจุบัน ด้วยคะ

3. ขอทราบลักษณะการเก็บ (สภาพแวดล้อม / แสง / อุณหภูมิ) และลักษณะบรรจุภัณฑ์ ด้วยคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง