ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

รบกวนดูส่วนผสมก่อนการสั่งผลิต

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

รบกวนดูส่วนผสมก่อนการสั่งผลิต

โพสต์โดย su-perman » เสาร์ ส.ค. 10, 2019 5:42 pm

สวัสดีค่ะ พอดีเราจะสั่งผลิตเซรั่ม โดยเลือกใช้ส่วนผสมของ เซรั่มไฮยาที่เป็นสูตรสาธารณะ

http://www.myskinrecipes.com/recipes/%E0%B8%AA%E0%B8%B9%E0%B8%95%E0%B8%A3/hyaluron-serum-preservative-free/

สูตรนี้ แต่เราเพิ่มส่วนผสม และเปอร์เซ็นต์ของสารสกัดบางอย่าง พอดีวันนี้จะกดสั่งผลิตแล้ว แต่ขอให้ทาง staff ช่วยตรวจสอบให้ก่อนได้มั้ยคะ ว่าผ่านหรือไม่ เพราะอยากได้สารสกัด+จำนวนเปอร์เซ็นต์ที่จะใส่ตามนี้เลย เผื่อไม่ผ่านจะได้แก้ไขก่อนส่งสูตรค่ะ

Hyaluronic Acid (Standard Molecule) / 0.30
Hyaluronic Acid (Large Molecule) / 0.50
Hyaluronic Acid (Small Molecule) / 0.30
HyaCoat Skin / 0.20
Glycerin 99.5 / 5
Mild Preserved Eco / 2
Safe-B3 / 10
Panthenol (Pro Vitamin B5) / 1
Ammonium Lactate / 1
MOIST72 / 1
HydroAlgae / 1
Zinc PCA / 1
GlucoBright / 4
น้ำกลั่น / 72.7

เราสั่งเซรั่มไฮยาแบบสูตรสาธารณะมาใช้แล้วชอบค่ะ มีความชุ่มชื้นดี ไม่เหนียวเหนอะหนะ แต่เราอยากเพิ่มเปอร์เซ็นต์ บี3 ใส่ zinc เพิ่มด้วย เปอร์เซ็นต์เท่า the ordinary แต่เราเพิ่ม GlucoBright มาอีกเพื่อเพิ่มความกระจ่างใสเพราะในสูตรมีบี3 อยู่ด้วย

ไม่ทราบสูตรนี้สามารถสั่งผลิตได้เลยมั้ยคะ ?

ลักษณะผิว
ผิวขาดความชุ่มชื้น มีสิวอุดตัน อักเสบบ้าง และมีรอยสิว ผิวผสม มันช่วงทีโซน
su-perman

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนดูส่วนผสมก่อนการสั่งผลิต

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ส.ค. 11, 2019 6:13 pm

สวัสดีคะ

สูตรสามารถผสมได้คะ

การใช้ Safe-B3 อัตรา 10% อาจจะไม่มีความจำเป็น อัตราที่ 5% เพียงพอแล้ว แต่หากต้องการใช้ 10% ก็ไม่ได้มีปัญหาใดคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง