ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามสูตรเเชมพูสำหรับผมมันมาก ถึงมากที่สุด

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามสูตรเเชมพูสำหรับผมมันมาก ถึงมากที่สุด

โพสต์โดย jenji.ping » ศุกร์ ส.ค. 02, 2019 10:05 pm

Glycerine, guar gum , water, plantacare 2000 ,Coco Glucoside, Sodium Lauroamphoacetate+ Amphoteric(Mild-Wash),สารสกัดใบหมี่,สารสกัดมะคำดีควาย,สารสกัดมะกรูด, Hydro Protein ,GuarCat standard, Biotin , Zinc PCA , Vitamin B5 , Aloe Vera Extract, potasium cocoyl Glycinate ,Potasium cocoate Sodium cocoshulphate+water
+Mild Preserve
อยากทราบว่าเเชมพูสูตรนี้ลดอาการผมมันมากถึงมากที่สุด ลดรังเเค เชื้อเเบคทีเรีย เเละอาการผมร่วงลีบเเบนได้มั้ยคะ ควรลดหรือเติมตัวไหนดีคะ เเละควรเติมอย่างละกี่% ถึงดี
ผลิตภัณฑ์ต้องการให้เป็นธรรมชาติ 100% ค่ะ
jenji.ping

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามสูตรเเชมพูสำหรับผมมันมาก ถึงมากที่สุด

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ส.ค. 04, 2019 9:35 pm

สวัสดีคะ

สูตรตามที่ท่านสมาชิกแจ้งไว้ ไม่ได้เป็นธรรมชาติ 100% คะ ส่วนผสมเหล่านี้ไม่ได้เป็นธรรมชาติคะ

plantacare 2000 ,
Coco Glucoside,
Sodium Lauroamphoacetate+
Amphoteric(Mild-Wash),
GuarCat standard,
Biotin ,
Zinc PCA ,
Vitamin B5 ,
potasium cocoyl Glycinate ,
Potasium cocoate
Sodium cocoshulphate
+Mild Preserve
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: สอบถามสูตรเเชมพูสำหรับผมมันมาก ถึงมากที่สุด

โพสต์โดย jenji.ping » พุธ ส.ค. 07, 2019 7:18 am

เเล้วสูตรมีคุณสมบัติตามที่ถามไปข้างต้นหรือไม่คะ
jenji.ping

โพสต์โดย jenji.ping » พุธ ส.ค. 07, 2019 7:29 am

เเล้วมี surfactantตัวใดบ้างที่ทำจากธรรมชาติ 100% เเนะนำบ้างคะ
jenji.ping

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ส.ค. 11, 2019 7:37 am

สวัสดีคะ

Zinc PCA จะช่วยลดความมัน และช่วยลดรังแค ได้

Biotin จะช่วยลดการหลุดร่วงของเส้นผมได้

สารชะล้างจากธรรมชาติ 100% แนะนำลองดูรายละเอียดที่ Sapindus (Soap Nut) Extract คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง