ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

รบกวนตรวจสอบค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

รบกวนตรวจสอบค่ะ

โพสต์โดย srns200 » จันทร์ ก.ค. 29, 2019 4:14 pm

ขออนุญาตสอบถามค่ะ อยากสั่งทำserum เพื่อบำรุงผิวและลดริ้วรอยค่ะ แต่ไม่แน่ใจเรื่องความเข้ากันได้ของสารค่ะ
รบกวนช่วยตรวจสอบให้ด้วยนะคะ
4D Hyaluronic 10%
Argireline. 10%
Safe B3. 5%
Panthenol. 1%
Pep- coll. 3%
Ectoin. 2%
Co enz Q. 10. 0.5%
Copper Peptide. 3%
Vitamin C ultrafine. 5%
Ferulic Acid 1%
Vitamin E dl Tocopherol 1%
Xanthan Gum. 0.5%
Skintight 3%
Pitera. 20%
Dimethyl Isosorbide 3%
Aqua. 32%
อยากได้เซรั่มที่เนื้อไม่เหนียวเหนอะ ทาแล้วรู้สึกสบายผิวค่ะ ควรปรับอะไรบ้างมั้ยคะ
รบกวนด้วยค่ะ
ขอบคุณค่ะ
srns200

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนตรวจสอบค่ะ

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. ส.ค. 01, 2019 7:30 am

สวัสดีคะ

Safe-B3 และ Vitamin C ไม่สามารถอยู่ในสูตรเดียวกันได้คะ <กรุณาตรวจสอบข้อจำกัดการใช้ Vitamin C ascorbic acid ในหน้ารายละเอียดผลิตภัณฑ์>

ascorbic acid ไม่สามารถใช้ในสูตรนี้น้ำได้ เพราะจะเกิดปัญหาความไม่เสถียร ทำให้อายุสูตรต่ำ <กรุณาตรวจสอบข้อจำกัดการใช้ Vitamin C ascorbic acid ในหน้ารายละเอียดผลิตภัณฑ์>

สูตรมีส่วนผสมบางรายการที่เป็นน้ำมัน แต่ยังไม่มีการเลือกใช้สารประสาน <กรุณาอ่านพื้นฐานการผสมเครื่องสำอาง>

อยากได้เซรั่มที่เนื้อไม่เหนียวเหนอะ ทาแล้วรู้สึกสบายผิวค่ะ ควรปรับอะไรบ้างมั้ยคะ

การเลือกส่วนผสมในปริมาณมากในสูตร จะทำให้สูตรเหนอะหนะคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง