ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ขอคำแนะนำก่อนซื้อจากศูนย์รวมสูตรครับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ขอคำแนะนำก่อนซื้อจากศูนย์รวมสูตรครับ

โพสต์โดย arin_khem » จันทร์ ก.ค. 22, 2019 1:10 pm

สวัสดีครับ

อยากสั่งผลิตจากศูนย์รวมสูตรครับ
เป็นคนที่มีผิวค่อนข้างมัน รูขุมขนที่แก้มมีความกว้างนิดหน่อยครับ
สิวมีนิดหน่อยที่ข้างๆตาครับ ตรงแก้มด้านนึงจะรู้สึกว่าไม่ค่อยเรียบเนียน แต่ไม่มีสิวครับ
ตอนนี้ใช้ Stabilized Vitamin C Serum อยู่ใช้ดีเลยครับ
แต่อยากจะสั่งอย่างอื่นมาใช้ด้วยครับ
เซรั่มที่ดูมี Care & White Serum by kritpecharat กับ Oil Control Serum ครับ
ตัวไหนจะช่วยลดความมันบนใบหน้า ลดแบบไม่แห้งลอง กระชับรูขุมขน และช่วยให้ผิวแข็งแรงสุขภาพดี และสามารถใช้ในระยะยาวได้บ้างครับ
ส่วนครีมบำรุง ดูระหว่าง
Activated skincare by polly กับ Resveratrol Gel อันไหนจะเหมาะกับสภาพผิวมากกว่ากันครับ
ขอบคุณครับ
arin_khem

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ขอคำแนะนำก่อนซื้อจากศูนย์รวมสูตรครับ

โพสต์โดย arin_khem » อังคาร ก.ค. 23, 2019 12:29 pm

หรือถ้าเป็น
Day & Night Cream by BF กับ Gly-Cu-Ec Serum by oncB123 จะโอเคกับสภาพผิวไหมครับ
arin_khem

Re: ขอคำแนะนำก่อนซื้อจากศูนย์รวมสูตรครับ

โพสต์โดย staff » ศุกร์ ก.ค. 26, 2019 9:37 pm

สวัสดีคะ

ตามที่ท่านสมาชิกแจ้ง

"คนที่มีผิวค่อนข้างมัน รูขุมขนที่แก้มมีความกว้างนิดหน่อยครับ
สิวมีนิดหน่อยที่ข้างๆตาครับ ตรงแก้มด้านนึงจะรู้สึกว่าไม่ค่อยเรียบเนียน แต่ไม่มีสิวครับ"

ความเห็นของทีมงาน แนะนำท่านสมาชิก
Oil Control Serum กลางวัน (ให้ทาบางๆเท่านั้นคะ)
รวมกับ
Care & White Serum by kritpecharat กลางคืน คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

โพสต์โดย arin_khem » จันทร์ ก.ค. 29, 2019 5:06 pm

สอบถามเพิ่มเติมครับ
Day & Night Cream by BF กับ Gly-Cu-Ec Serum by oncB123 จะโอเคกับสภาพผิว ช่วยลดสิว(มีไม่่เยอะ) และช่วยด้านสภาพผิวไหมครับ
arin_khem

โพสต์โดย arin_khem » อังคาร ก.ค. 30, 2019 10:23 am

arin_khem เขียน:สอบถามเพิ่มเติมครับ
Day & Night Cream by BF กับ Gly-Cu-Ec Serum by oncB123 จะโอเคกับสภาพผิว ช่วยลดสิว(มีไม่่เยอะ) และช่วยด้านสภาพผิวไหมครับ

ขอแก้เป็น Activated skincare by polly กับ Gly-Cu-Ec Serum by oncB123 จะโอเคกับสภาพผิว (จากการล้างหน้าแล้วไม่ทาอะไร จะตึงๆที่ข้างแก้มทั้ง 2 ข้าง อาจจะเป็นผิวผสมคับ จะช่วยลดสิว(มีไม่่เยอะ) และช่วยด้านความไม่เรียบเนียน + ความแข็งแรงของผิวไหมครับ
arin_khem

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง