ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

อยากทำใช้เองค่ะ ผสมเองได้ไหมค่ะ ต้องใช้ความร้อนหรือป่าว

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

อยากทำใช้เองค่ะ ผสมเองได้ไหมค่ะ ต้องใช้ความร้อนหรือป่าว

โพสต์โดย knndott » อังคาร ก.ค. 16, 2019 11:10 pm

aloe barbadensis leaf juice, PEG-60 Almond Glycerides Water (Aqua), Sorbitol, PEF-150 Distearate, Benzyl Alcohol, Phenoxyethanol, Polysorbate 20, Lavendula Angustifolia (Lavender) Oil, Panthenol, Disodium EDTA, Citric Acid, Sodium Citrate, Vilis Vinfera (Grape) Seed Extract, Camellia Sinensis Leaf Extract, Dehydroacetic Acid, Ormenis Multicaulis Oil, Carum Petroselinum (Parsley) Seed Oil, Linalool, d-limonene
knndott

Has thanked: 5 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: อยากทำใช้เองค่ะ ผสมเองได้ไหมค่ะ ต้องใช้ความร้อนหรือป่าว

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. ก.ค. 18, 2019 8:35 am

สวัสดีคะ

ทีมงานเรียนแนะนำ สำหรับมือใหม่ ท่านสมาชิก ลองศึกษาพื้นฐานการผสม ก่อนคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: อยากทำใช้เองค่ะ ผสมเองได้ไหมค่ะ ต้องใช้ความร้อนหรือป่าว

โพสต์โดย knndott » จันทร์ ส.ค. 05, 2019 10:08 am

1. รายการที่ไม่มีลิ้งค์อัตโนมัต ต้องใช้ส่วนผสมไหนแทนค่ะ
2. ถ้าเราไม่อยากใส่พวกสารให้ความหอมหรือกลิ่นใดๆ ไม่ต้องใส่ตัวไหนบ้างค่ะ
3. อะโลเลว่าที่ต้องผสมกับน้ำ ใช้ Rose Water หรือ พิเทียร่า ได้ไหมค่ะ
4. ขอให้ทีมงานใส่สูตร%การผสมให้หน่อยค่ะ ผิวผสม มัน tzone ค่ะ
5. อยากวิตซีเข้าไปด้วยค่ะ
knndott

Has thanked: 5 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง