ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ส่วนผสมที่มีสี อยากให้ครีมที่ผสมออกมามีสีที่น่าสนใจ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ส่วนผสมที่มีสี อยากให้ครีมที่ผสมออกมามีสีที่น่าสนใจ

โพสต์โดย wisediq » อาทิตย์ ก.ค. 14, 2019 3:07 pm

ผมอยากให้ครีมที่ผสมออกมามีสีที่น่าสนใจโดยไม่ใช้ผงสีน่ะครับ เลยอยากถามว่ามีสารแอคทีฟตัวไหนมั้ยครับที่เมื่อผสมไปในสูตรแล้วสามารถให้สีที่นอกเหนือจากสีขาวหรือสีครีมได้
wisediq

Has thanked: 3 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 5 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ส่วนผสมที่มีสี

โพสต์โดย touchzhakornxx » อาทิตย์ ก.ค. 14, 2019 4:17 pm

แนะนำลองใช้ Vitamin B12 ดูครับ ใส่ 0.5% - 1% จะได้สีชมพูอ่อนๆ ที่น่าใช้มากเลยครับ
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: staff
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
touchzhakornxx

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 118 ครั้ง

Re: ส่วนผสมที่มีสี

โพสต์โดย wisediq » จันทร์ ก.ค. 15, 2019 10:17 am

ขอบคุณคุณ touchzhakornxx มากครับ สีชมพูเป็นสีที่ผมอยากได้พอดีเลยครับ
wisediq

Has thanked: 3 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 5 ครั้ง

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง