ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามเรื่องความเข้ากันได้ของสารครับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามเรื่องความเข้ากันได้ของสารครับ

โพสต์โดย panupong_bm » เสาร์ ก.ค. 13, 2019 10:14 pm

สงสัยว่าสารนำพา Ethoxydiglycol กับ Laurocapram และสารกักเก็บเก็บส่วนผสมใต้ผิว Reservoir-Tech สามารถผสมลงไปในผลิตภัณฑ์เจลน้ำในสูตรเดียวได้ไหมครับ จะสิ้นเปลืองไปไหมหรือควรเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง
panupong_bm

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 2 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามเรื่องความเข้ากันได้ของสารครับ

โพสต์โดย staff » อังคาร ก.ค. 16, 2019 1:21 pm

สวัสดีคะ

ส่วนผสมทั้ง 3 รายการ ตามที่สอบถาม สามารถอยู่ร่วมกัน ในสูตรเดียวกัน ได้ ไม่มีปัญหาคะ

แต่ ในการทำงาน ทีมงานคิดว่า การใช้ Ethoxydiglycol / Laurocapram ร่วมกับ Reservoir-Tech น่าจะเป็นการขัดแย้งกัน สาเหตุเนื่องจาก Reservoir-Tech เน้นการปลดปล่อยส่วนผสมลงในผิวแบบค่อยเป็นค่อยไป ซึ่งสามารถลดการระคายเคืองในสูตรที่สามารถระคายเคืองผิว และสามารถเพิ่มประสิทธิภาพ/ผลลัพธ์ ในบางสูตรที่ควรจะให้ส่วนผสมทำงานยาวนานขึ้น แทนที่จะออกฤทธิ์รุนแรงในเวลาอันสั้น จึงขัดแย้งกับการใช้ Ethoxydiglycol / Laurocapram ที่เน้นนำพาเข้าสู่ผิวและพยายามให้ออกฤทธิ์ได้เร็วและสั้นที่สุดคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง