ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

Perfect-c

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

Perfect-c

โพสต์โดย insawang.ch » อังคาร ก.ค. 09, 2019 11:03 pm

Perfect-C ละลายในไขมัน แล้ว ยังสามารถละลายใน glycol อื่นๆ หรือตัวทำละลายอื่นๆอีกไหมครับ หากอยากหลีกเลี่ยงการใช้น้ำมันในสูตร

รบกวนจนท.แนะนำ สารสร้างเนื้อเจล ที่สามารถผสมน้ำมันในสูตรได้ ได้เพียงพอที่จะละลาย Perfect-C และกำหนด%ของสารสร้างเนื้อเจล และน้ำมันครับ

Pro Polymer กับ Carbomer ultrez 20 ต่างกันไหมครับ หากต่าง ใช้งานต่างกันอย่างไรครับ

ขอบคุณครับ
insawang.ch

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 2 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: Perfect-c

โพสต์โดย insawang.ch » เสาร์ ก.ค. 13, 2019 9:45 pm

รบกวนด้วยครับ
insawang.ch

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 2 ครั้ง

Re: Perfect-c

โพสต์โดย staff » อังคาร ก.ค. 16, 2019 1:01 pm

สวัสดีคะ

Perfect-C เป็นน้ำมัน เมื่อผสมเข้ากับน้ำในสูตร จะต้องมีการใช้สารประสาน

Pro Polymer ไม่ได้ถูกออกแบบมาให้เน้นการประสานน้ำ-น้ำมัน แต่เน้นใช้ในการสร้างเนื้อเจลในทุกสภาพสูตร

Carbomer Ultrez 20 ไม่สามารถทน electrolyte และความเป็นกรด-ด่าง สูงๆ ได้เหมือน Pro Polymer

ทดลองเจล Perfect-C ง่ายๆ แบบนี้คะ

Perfect-C 3-5%
Satin Cream Maker 1.0-1.2%
Mild Preserved Eco 1%
น้ำ ส่วนที่เหลือ ให้ครบ 100%
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง