ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ปรึกษาสูตร เพื่อสั่งผลิตค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ปรึกษาสูตร เพื่อสั่งผลิตค่ะ

โพสต์โดย u.chulvuth » อาทิตย์ ก.ค. 07, 2019 2:00 pm

ต้องการสูตรmoisturizer สำหรับผิวแพ้ง่าย อยากได้เนื้อไม่เหนียวมากค่ะ
สับสนกับ การเลือก เบส กับ Emulsifierค่ะ รบกวนดูสูตรให้ด้วยคะ
Ingredients:

Aqua . 51.89%
Glycerin 10%
Panthenol(B5 ExtraLite) 1%
Dipotassium Glycyrrhizate 1%
Ectoin 1%
Palmitamide MEA 1
Ceramide 2 0.2%
CeraTouch . 0.3%
Natural Moisturizing Amino acid . 3%
Trehalose 1%
Preserve Eco . 1%
4D Hyaluronic Acid 10%
Pure Apigenin 0.1%
Allantoin 0.1%
Natural Betaine 1%
Cholesterol 0.1%
MOIST24 5%
Phospholipid 3%
Phytosphingosine 0.5%
Cetearyl Alcohol 1%
Niacinamide 5%
Tocopheryl Acetate 0.01%
lipid soft lite 2%
Hydroxyacetophenone 0.1%
u.chulvuth

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ปรึกษาสูตร เพื่อสั่งผลิตค่ะ

โพสต์โดย staff » ศุกร์ ก.ค. 12, 2019 9:27 pm

สวัสดีค่ะ

เนื่องจากสูตรของท่านสมาชิก มีส่วนผสมที่ต้องละลายด้วยความร้อน ในลักษณะเช่นนี้แนะนำเลือกใช้ cream maker ชนิดที่ใช้ความร้อนในการประสาน ซึ่งมีหลายตัวเลือก แต่ละชนิดให้ลักษณะเนื้อสูตรและผิวสัมผัสที่แตกต่างกัน ตัวอย่างเช่น Sensitive Cream Maker, Soft Cream Maker, Butter Cream Maker , lc cream maker และอื่นๆ คะ

ทั้งนี้ทีมงานเรียนแนะนำว่า สำหรับมือใหม่ที่ยังไม่เคยผสมมาก่อน ควรจะพิจารณาเลือกส่วนผสมที่ไม่จำเป็นต้องใช้ความร้อนในการละลาย เพื่อให้ขั้นตอนการผสมทำได้ง่ายขึ้น ซึ่งโดยปกติหากไม่ต้องมีความร้อนในขั้นตอนการผสม จะเหลือเพียงการปั่นให้เข้ากันเท่านั้นค่ะ แนะนำลองดูสูตรตัวอย่างต่างๆจากหน้าศูนย์รวมสูตร ซึ่งจะมีคำอธิบายวิธีการผสมแสดงอยู่ด้วยค่ะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง