ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สารกันเสีย ถ้าใช้ผสมในสูตรสเปรย์ฉีดหน้า

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สารกันเสีย ถ้าใช้ผสมในสูตรสเปรย์ฉีดหน้า

โพสต์โดย pitchaya » จันทร์ มิ.ย. 24, 2019 11:53 pm

ขอสอบถามสารกันเสียตัว Mild Preserved Eco ถ้าใช้ผสมในสูตรสเปรย์ฉีดหน้า จะทำให้ระคายเคืองตามั้ยค่ะ หรือแนะนำตัว Eye Preserved แทนค่ะ แต่ชอบที่ตัว Mild Preserved ช่วยกักเก็บความชุ่มชื้นได้ด้วยค่ะ เพราะอยากให้สเปรย์ช่วยบำรุงผิว จริงๆ สนใจสารกันเสียตัวธรรมชาติด้วยค่ะ แต่อยากได้คุณสมบัติตามที่แจ้งไปคือไม่อยากให้แสบหรือระคายเคืองตา แต่ให้กักเก็บความชุ่มชื้นได้ด้วยค่ะ แนะนำตัวที่เหมาะสมที่สุดให้ด้วยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
pitchaya

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สารกันเสีย ถ้าใช้ผสมในสูตรสเปรย์ฉีดหน้า

โพสต์โดย staff » อังคาร มิ.ย. 25, 2019 12:55 am

สวัสดีคะ

Mild Preserved Eco ไม่ถือว่าเป็นสารกันเสีย แต่มีฤทธิ์ควบคุมเชื้อได้ และเมื่อใช้ในสูตร ก็ไม่จำเป็นต้องมีการใช้สารกันเสียอื่นๆอีก โดย Mild Preserved Eco ไม่ได้ระคายเคืองผิว แต่การฉีดเข้าตา ที่อัตราการใช้ 1% อาจจะมีโอกาสเคืองตาบ้าง ซึ่งเป็นลักษณะทั่วไป ที่เมื่อเราฉีดน้ำใดๆเข้าตา ก็สามารถเคืองตาได้ และส่วนผสมอื่นๆในสูตรของท่านสมาชิก มีโอกาสที่จะเคืองตา ได้มากกว่า Mild Preserved Eco 1% ในสูตรคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง