ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

การใช้Titanium Dioxide 15nm Liquid (Gloss) เป็น Additive

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

การใช้Titanium Dioxide 15nm Liquid (Gloss) เป็น Additive

โพสต์โดย k.sarayuth » อังคาร มิ.ย. 18, 2019 5:19 pm

สวัดดีครับ
ส่วนผสม Titanium Dioxide 15 nm Liquid
Cyclomethicone
PEG-10 Dimethicone
Triethoxycaprylylsilane
มีคำถามดังนี้ครับ
1. ถ้าผสมเข้ากับน้ำมันหล่อลื่นเครื่องยนต์ จะมีผลกระทบอย่างไรบ้าง
2. ถ้าต้องการเฉพาะ Nano Titanium Dioxide particle 15 -30 nM ให้ผสมเข้ากับ mineral oil โดยกระจายตัวได้ดีและไม่ตกตระกอน ต้องทำอย่างไร ครับ
3. รับงานผสม TiO2+mineral oil ปริมาณอย่างน้อยเท่าไรครับ
ขอบคุณครับ
k.sarayuth

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: การใช้Titanium Dioxide 15nm Liquid (Gloss) เป็น Additive

โพสต์โดย staff » เสาร์ มิ.ย. 22, 2019 5:14 pm

สวัสดีคะ

ขออภัยอย่างสูงคะ ทางทีมงานไม่มีความรู้ใดๆเกี่ยวกับการนำ Titanium Dioxide ไปใช้ในเครื่องยนต์ คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง