ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม

ขอข้อมูลเพิ่ม สเปรย์ปรับอากาศจากธรรมชาติ จะผลิตสู่ตลาดเอเชีย

ให้คำปรึกษา การแต่งกลิ่นหอม การพัฒนาสูตรน้ำหอม สำหรับใช้ให้กลิ่นในผลิตภัณฑ์ทุกชนิด เช่นในเครื่องสำอาง ในไม้ปักกระจายกลิ่น ในเครื่อง Atomizer กระจายกลิ่น

ขอข้อมูลเพิ่ม สเปรย์ปรับอากาศจากธรรมชาติ จะผลิตสู่ตลาดเอเชีย

โพสต์โดย mypeaceyoga » อังคาร มิ.ย. 18, 2019 2:59 pm

เรียนผู้รู้ และผู้มีเมตตา

พอดีผม ทำสเปรย์ปรับอากาศไว้ใช้เอง ซึ่งมีส่วนผสมคล้ายๆสูตรยาหม่องและมี Essential Oil ผสม
ไว้ใช้เอง แล้วมันหอมมาก จนเพื่อนบ้านและคนอื่นๆซื้อไปเยอะ เลยจะทำจริงจังแล้วครับ
มีข้อสนใจดังนี้

1 มีคนหรือบริษัทเรื่องพัฒนาสูตรให้คงที่และสากลไหมครับ
2 ถ้าส่วนผสมอื่นมีไหม สำหรับคนแพ้แอกอฮอล์
3 ขอ อย ได้อย่างไร หรือมีบริษัทรับทำไหมครับ

ขอบคุณมากๆครับ
mypeaceyoga

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ขอข้อมูลเพิ่ม สเปรย์ปรับอากาศจากธรรมชาติ จะผลิตสู่ตลาดเอ

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ มิ.ย. 23, 2019 2:19 pm

สวัสดีคะ

1. ท่านสมาชิกสามารถขอคำแนะนำได้ทางนี้ โดยไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆคะ

2. ท่านสมาชิก น่าจะเลือกใช้ แอลกอฮอลล์ เป็นเบสของสเปรย์ ถูกต้องไหมคะ หากต้องการเลี่ยงการใช้ แอลกอฮอลล์ จะมีตัวเลือกอื่นๆ เช่น การใช้ Fractionated Coconut Oil หรือ LipidSoft Deo เป็นเบส อย่างไรก็ตาม ต้องทำการทดสอบดูคะ ว่าสามารถละลายเข้ากันดี กับส่วนผสมต่างๆของสูตรท่านสมาชิกได้หรือไม่

3. หากเป็นสเปรย์ปรับอากาศอย่างเดียว ไม่ใช่ฉีดบนผิวกาย ไม่จำเป็นต้องจดแจ้ง อ.ย. เพราะไม่ได้ใช้กับผิว คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม