ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

วิเคราะห์สูตรสบู่เหลว

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

วิเคราะห์สูตรสบู่เหลว

โพสต์โดย navmoo » จันทร์ มิ.ย. 17, 2019 7:13 am

Cond-Foam 30%
Cocamidopropyl Betaine 25%
SulFoam 5%
Fragrance 2%
Flora Solve 4%
sugar thick 1%
Microcare PHC 1%
Water 32%

ไม่ทราบว่าสูตรนี้ต้องปรับอะไรเพิ่มมั้ยครับ, Cond-Foam จะเยอะไปรึเปล่าครับ
ขอบคุณครับ
navmoo

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: วิเคราะห์สูตรสบู่เหลว

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. มิ.ย. 20, 2019 1:03 am

สวัสดีค่ะ

สูตรสามารถผสมได้ค่ะ โดยอัตราการใช้สารชะล้างในสูตร ขึ้นอยู่กับประสิทธิภาพการทำความสะอาดของสูตร ว่าท่านสมาชิกต้องการมากน้อยเพียงใด การใช้สารชะล้างในสูตรที่มากขึ้น หมายถึงประสิทธิภาพการทำความสะอาดที่มากขึ้น ซึ่งอาจหมายรวมถึงเวลาใช้ใช้เพียงนิดเดียวก็สะอาดแล้ว

ในส่วนของการปรับความข้นหนืดของสูตร สามารถปรับเพิ่มหรือลด sugar thick ตามความข้นหนืดที่ต้องการได้ค่ะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง