ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม

อยากขอทราบ ส่วนผสมที่ต้องใช้ น้ำหอมแห้ง แบบเนื้อเจล

ให้คำปรึกษา การแต่งกลิ่นหอม การพัฒนาสูตรน้ำหอม สำหรับใช้ให้กลิ่นในผลิตภัณฑ์ทุกชนิด เช่นในเครื่องสำอาง ในไม้ปักกระจายกลิ่น ในเครื่อง Atomizer กระจายกลิ่น

อยากขอทราบ ส่วนผสมที่ต้องใช้ น้ำหอมแห้ง แบบเนื้อเจล

โพสต์โดย vinaibest25 » อาทิตย์ มิ.ย. 16, 2019 12:30 pm

อยากขอซื้อ ส่วนผสมที่ต้องใช้ น้ำหอมแห้ง แบบเนื้อเจล ใช้ขวดปั้มออก สูตรเจลสีขาว และ เจลสีใส ต้องขื้อวัตถุ ดิบอะไรบ้าง เกรด พรีเมี่ยม พร้อมวิธีทำ ขอคำแนะนำด้วยคับ ข :P อบคุณครับ
vinaibest25

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: อยากขอทราบ ส่วนผสมที่ต้องใช้ น้ำหอมแห้ง แบบเนื้อเจล

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. มิ.ย. 20, 2019 12:23 am

สวัสดีคะ

เรียนแจ้งเป็นแนวทางแต่อาจจะไม่ใช่สูตรสมบูรณ์นะคะท่านสมาชิกจะต้องทำการทดสอบค่ะ

1. สร้างเนื้อเจลน้ำมันซึ่งโดยปกติจะใช้น้ำมันที่สามารถละลายเข้ากับน้ำหอมได้ดี ตัวอย่างเช่น Fractionated Coconut Oil โดยเติม Oil-Fix ในอัตราประมาณ 5% เนื้อน้ำมันจะข้นขึ้นเป็นเนื้อเจลน้ำมัน (การใช้อัตรา Oil-Fix ที่มากขึ้นจะได้เนื้อเจลที่ข้นขึ้น)

2. เมื่อใดเนื้อเจลน้ำมันแล้ว สามารถเติมน้ำหอมตามที่ต้องการได้เลยค่ะ โดยปกติน้ำหอมลักษณะนี้จะใช้สัดส่วนน้ำหอมอยู่ที่ประมาณ 20 ถึง 30 เปอร์เซ็นต์ แล้วแต่ความชัดเจนของกลิ่นที่ต้องการ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม