ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ขอทราบปริมาณการใส่สารกันเสียแบบอ่อนโยน ในสครับค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ขอทราบปริมาณการใส่สารกันเสียแบบอ่อนโยน ในสครับค่ะ

โพสต์โดย oiltungjai » เสาร์ มิ.ย. 15, 2019 2:52 pm

ขอทราบวิธีการใส่สารกันเสียแบบอ่อนโยนในสครับหน่อยค่ะ ประมาณการใส่
oiltungjai

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ขอทราบปริมาณการใส่สารกันเสียแบบอ่อนโยน ในสครับค่ะ

โพสต์โดย staff » เสาร์ มิ.ย. 15, 2019 10:03 pm

สวัสดีคะ

ทีมงานไม่แน่ใจว่าท่านสมาชิก หมายถึงสารกันเสียตัวไหน แต่โดยปกติแนะนำเป็น Mild Preserved Eco 1-2% คะ โดยให้ปั่นเข้ากับส่วนของน้ำในสูตรได้เลยคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

เราใส่สารสกัดผลัดเซลล์ผิวจากปลไม้ลงใสบู่ได้มั้ยค่ะ

โพสต์โดย oiltungjai » เสาร์ มิ.ย. 22, 2019 3:31 pm

เราจะใส่สารสกัดผลัดเซลล์ผิวจากเปลือกผลไม้ลงในสบู่ได้มั้ยค่ะ
oiltungjai

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

Re: ขอทราบปริมาณการใส่สารกันเสียแบบอ่อนโยน ในสครับค่ะ

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ มิ.ย. 23, 2019 1:47 pm

สวัสดีคะ

รบกวนท่านสมาชิก แจ้งชื่อส่วนผสมที่แสดงอยู่บนหน้าเวป ด้วยคะ ว่าเป็นตัวไหน เพื่อให้ทีมงานแนะนำได้อย่างถูกต้องคะ ใช้ FruitPeel หรือเปล่าคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง