ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม

Fixตัวไหนละลายในน้ำมันหอมระเหยและออยได้บางครับ

ให้คำปรึกษา การแต่งกลิ่นหอม การพัฒนาสูตรน้ำหอม สำหรับใช้ให้กลิ่นในผลิตภัณฑ์ทุกชนิด เช่นในเครื่องสำอาง ในไม้ปักกระจายกลิ่น ในเครื่อง Atomizer กระจายกลิ่น

Fixตัวไหนละลายในน้ำมันหอมระเหยและออยได้บางครับ

โพสต์โดย teerawut1to3 » พฤหัสฯ. มิ.ย. 13, 2019 10:13 am

สอบถามครับ

>Fixตัวไหนละลายในoil,น้ำมันหอมระเหยได้บางครับ(ในสูตรไม่มีแอลกอฮอ)​

>ถ้าเป็นไปได้ไกด์สูตรน้ำหอมที่ใช้oilเป็นเบสให้หน่อยครับว่ามีส่วนผสมอะไรบ้างและเปอร์เซ็นประมาณเท่าไร
(ผลิตภัณฑ์ที่จะทำเป็นออยแต้มเฉพาะจุดกลิ่นติดทนนาน)

ขอบคุณครับ
teerawut1to3

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: Fixตัวไหนละลายในน้ำมันหอมระเหยและออยได้บางครับ

โพสต์โดย staff » เสาร์ มิ.ย. 15, 2019 10:52 pm

สวัสดีคะ

>Fixตัวไหนละลายในoil,น้ำมันหอมระเหยได้บางครับ(ในสูตรไม่มีแอลกอฮอ)​

Sugar Fix และ Flora Fix สามารถละลายได้ทุกสูตร (Oil, น้ำมันหอมระเหย, น้ำหอม) แต่ Last Fix ละลายได้ส่วนใหญ่ของสูตรคะ

>ถ้าเป็นไปได้ไกด์สูตรน้ำหอมที่ใช้oilเป็นเบสให้หน่อยครับว่ามีส่วนผสมอะไรบ้างและเปอร์เซ็นประมาณเท่าไร
(ผลิตภัณฑ์ที่จะทำเป็นออยแต้มเฉพาะจุดกลิ่นติดทนนาน)

แนะนำใช้ Fractionated Coconut Oil เป็นเบส โดยอาจจะเติมน้ำหอมลงไปในอัตราประมาณ 5-30% แล้วแต่ความเข้มข้นของกลิ่น ที่ต้องการคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: Fixตัวไหนละลายในน้ำมันหอมระเหยและออยได้บางครับ

โพสต์โดย teerawut1to3 » จันทร์ มิ.ย. 17, 2019 12:51 pm

ขอบคุณมากครับ และขอสอบถามเพิ่มเติม

ถ้าอยากเพิ่มความนุ่มของผิวหลังทาผลิตภัณฑ์ลงไปบนผิว ควรเลือกใช้ตัวไหนและปริมาณการใช้กี่%ดีครับ
teerawut1to3

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. มิ.ย. 20, 2019 12:27 am

สวัสดีคะ

เนื่องจากลักษณะความนุ่มบนผิวหลังจากใช้ผลิตภัณฑ์ มีหลากหลายแบบ รบกวนท่านสมาชิกกรุณา แจ้งตัวอย่างผลิตภัณฑ์ เพื่อให้เจ้าหน้าที่สามารถแนะนำได้ แต่โดยปกติที่นิยมใช้คือกลุ่มซิลิโคน ซึ่งจะให้ความนุ่มลื่นบนผิว แต่อาจจะต้องมีการปรับแต่งสูตร ซึ่งต้องรบกวนท่านสมาชิกแจ้งว่าปัจจุบันมีองค์ประกอบใดบ้างในสูตร
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม