ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ขอสอบถามเกี่ยวกับการใช้สาร WS-23 Cooling agent ค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ขอสอบถามเกี่ยวกับการใช้สาร WS-23 Cooling agent ค่ะ

โพสต์โดย jidapa » พฤหัสฯ. มิ.ย. 06, 2019 10:50 am

ขอสอบถามเกี่ยวกับการใช้สาร WS-23 Cooling Agent ค่ะ ว่าสามารถใช้กับผลิตภัณฑ์เกี่ยวกับเส้นผมและหนังศีรษะได้ไหมคะ มีผลข้างเคียงอะไรหรือไม่

เเละนอกจากตัวนี้ยังมีตัวไหนที่สามารถใช้ทดแทนกันได้ หรือไม่ค่ะ
jidapa

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ขอสอบถามเกี่ยวกับการใช้สาร WS-23 Cooling agent ค่ะ

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ มิ.ย. 09, 2019 7:07 pm

สวัสดีคะ

สามารถใช้กับผิวทุกบริเวณได้คะ ในกรณีใช้ในอัตราที่สูงเกินกว่าที่ผู้ผลิตกำหนด อาจสามารถระคายเคืองผิวได้คะ

ส่วนผสมกลุ่ม Cooling Agent มีหลากหลายรายการ โดยแต่ละรายการ ให้ความรู้สึกเย็นแตกต่างกันไป หากใช้ในสูตรที่ใช้บนหนังศรีษะ WS-23 Cooling Agent เหมาะสมแล้วคะ

หากใช้เป็นสเปรย์ฉีดพ่นผิวกาย ใช้ Freeze Me™ (Menthone Glycerin Acetal) จะให้ความเย็นได้ดีกว่าและยาวนานกว่า แต่ต้องอยู่ในเบส Ethyl Alcohol เท่านั้นคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง