วิเคราะห์เครื่องสำอางค์

สเปรย์น้ำหอมสูตรนี้ ได้ไหมค่ะ

วิเคราะห์เครื่องสำอางค์แบรนด์ดัง โดยดูจากส่วนประกอบ ว่าดีไม่ดีอย่างไร สารตัวไหนอาจทำให้แพ้ สารตัวไหนอาจทำให้ระคายเคือง ตัวไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เป็นสิว ตัวไหนมีประโยชน์ต่อผิวจริงๆ

สเปรย์น้ำหอมสูตรนี้ ได้ไหมค่ะ

โพสต์โดย jantarat.b » พฤหัสฯ. มิ.ย. 06, 2019 10:02 am

Bedtime Baby Bath (Johnson) 10%
Last Fix™ 10%
LipidSoft Deo 10%
Ethyl Alcohol ส่วนที่เหลือ

สูตรบนสามารถเป็นสูตรสเปรย์น้ำหอมดับกลิ่นอับได้ไหมค่ะ

Citromask™ แตกต่างจาก LipidSoft Deo ยังไงค่ะ

ถ้าไม่ใช่ เอทานอล ใช้น้ำกลั่นแทน จะมีผลกับสูตรในเรื่องของกลิ่นและประสิทธิภาพมากน้อยแค่ไหนค่ะ เพราะอยากให้เป็นสูตร สเปรย์น้ำหอมอเนกประสงค์ ไร้แอลกอฮอล ค่ะ
jantarat.b

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สเปรย์น้ำหอมสูตรนี้ ได้ไหมค่ะ

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ มิ.ย. 09, 2019 9:07 pm

สวัสดีคะ

Citromask™ แตกต่างจาก LipidSoft Deo ยังไงค่ะ

LipidSoft Deo จะต้องทำงานบนผิวกาย เท่านั้น ด้วยการทำงานคือช่วยยับยั้งการเจริญเติบโตของเชื้อแบคทีเรีย ตัวอย่างผลิตภัณฑ์ เช่น สเปรย์รักแร้ แต่หากนำมาฉีดผ้า เพื่อลดกลิ่นอับ ก็จะไม่เกิดประสิทธิภาพใดๆคะ

Citromask™ สามารถจับกับ โมเลกุล ของกลิ่นที่ไม่พึงประสงค์ ได้ เพื่อ neutralize โมเลกุลกลิ่นเหล่านั้น จึงสามารถใช้ฉีดบนผิวกาย หรือบริเวณใดๆ หรือสิ่งของใดๆ ก็ยังสามารถออกฤทธิ์ ได้ คะ

ถ้าไม่ใช่ เอทานอล ใช้น้ำกลั่นแทน จะมีผลกับสูตรในเรื่องของกลิ่นและประสิทธิภาพมากน้อยแค่ไหนค่ะ เพราะอยากให้เป็นสูตร สเปรย์น้ำหอมอเนกประสงค์ ไร้แอลกอฮอล ค่ะ

ส่วนผสมต่างๆที่ท่านสมาชิกเลือกใช้ในสูตร ไม่สามารถละลายในน้ำได้ หากผสมเข้ากัน ก็จะเกิดการแยกชั้นอย่างชัดเจน ระหว่างน้ำ และส่วนผสมต่างๆ คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง วิเคราะห์เครื่องสำอางค์