ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ขอสูตรน้ำหอมฉีดผ้าลดกลิ่นอับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ขอสูตรน้ำหอมฉีดผ้าลดกลิ่นอับ

โพสต์โดย jantarat.b » พุธ มิ.ย. 05, 2019 11:22 pm

ขอสอบถาม สเปรย์ฉีดผ้าที่มีหอมนานๆ แล้วช่วยลดกลิ่นอับ ฉีดพรม ผ้าม่านโซฟาได้ ผ้าในตู้ และปลอดภัย กับเด็ก สามารถโดนผิวหนังได้ ค่ะ ขอคำแนะนำด้วยค่ะ
jantarat.b

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ขอสูตรน้ำหอมฉีดผ้าลดกลิ่นอับ

โพสต์โดย jantarat.b » พุธ มิ.ย. 05, 2019 11:36 pm

jantarat.b เขียน:ขอสอบถาม สเปรย์ฉีดผ้าที่มีหอมนานๆ แล้วช่วยลดกลิ่นอับ ฉีดพรม ผ้าม่านโซฟาได้ ผ้าในตู้ และปลอดภัย กับเด็ก สามารถโดนผิวหนังได้ ค่ะ ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

ถ้าตั้งกระทู้ผิดห้องต้องขอโทษด้วยนะค่ะ พอดีเพิ่งเห็นกระทู้ห้องน้ำหอม
ยังรอคำตอบอยู่ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
jantarat.b

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

Re: ขอสูตรน้ำหอมฉีดผ้าลดกลิ่นอับ

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ มิ.ย. 09, 2019 6:12 pm

สวัสดีคะ

Citromask 1%
Ethyl Alcohol 99%

จะเป็นสเปรย์ที่ไม่มีกลิ่น แต่สามารถดับกลิ่นได้ และปลอดภัย โดยผิวได้ตามปกติคะ

ในกรณีที่มีการเติมน้ำหอมต่างๆ เพื่อให้เกิดกลิ่นหอม จะกลายเป็น สเปรย์ที่ไม่เหมาะกับผิวเด็กคะ หากใช้กับเด็ก ควรเลี่ยงการใช้น้ำหอม สเปรย์จึงควรเป็นลักษณะดับกลิ่น โดยไม่ใช่การนำกลิ่นใหม่มา กลบ กลิ่นเดิม คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง