ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

แกะสูตรครีมครับ ช่วยดูส่วนผสมและวิธีทำหน่อย

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

แกะสูตรครีมครับ ช่วยดูส่วนผสมและวิธีทำหน่อย

โพสต์โดย chinshin9195 » อังคาร มิ.ย. 04, 2019 2:30 am

water
Niacinamide
Glycerin
Glyceryl stearate
PEG-100 Stearate
mineral oil
Cyclopentasiloxane
Sodium Polyacrylate
C13-14 IsoParaffin
Laureth-7
Squalene
Propylene Glycol
Kojic Acid Dipalmitate
Titanium Dioxide
Aluminium Hydroxide
Stearic Acid
Tocopheryl Acetate
Methylparaben
Propylparaben
Fragrance
Lactic Acid
L-Glutathione

วิธีผสม แยกส่วนไหน ผสมยังไงบ้างครับ
เนื้อครีมจะเป็นสีขาว เกลี่ยง่ายสบายผิว
chinshin9195

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 6 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: แกะสูตรครีมครับ ช่วยดูส่วนผสมและวิธีทำหน่อย

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ มิ.ย. 09, 2019 2:29 pm

สวัสดีคะ

ส่วนผสม active (ออกฤทธิ์) ในสูตร มีดังนี้คะ

Niacinamide
Squalene
Kojic Acid Dipalmitate
Lactic Acid
L-Glutathione

ในส่วนอื่นๆเป็นองค์ประกอบของเนื้อครีม สารสร้างเนื้อครีม emollient สารกันเสีย และน้ำหอม สามารถเลือกใช้แบบใดๆก็ได้คะ เรียนแนะนำลองศึกษาพื้นฐานการผสมเครื่องสำอางจากที่นี่ คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง