ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

SPF ultra ll

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

SPF ultra ll

โพสต์โดย ssirikarn » อังคาร พ.ค. 28, 2019 10:00 am

สวัสดีค่ะ
รบกวนสอบถามหน่อยค่ะ คือได้สั่งซื้อและลองทำ กันแดด SPF Protect Ultra ll แล้วผลิตภัณฑ์ที่ได้จะมีลักษณะเป็นเนื้อครีมแบบเหลวใช่มั้ยคะ แล้ว SPF ที่ได้ตามที่ยอกไว้มนหน้าเวปเลยใช่ไหมคะ
ขอบคุณค่ะ
ssirikarn

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: SPF ultra ll

โพสต์โดย staff » เสาร์ มิ.ย. 01, 2019 4:11 pm

สวัสดีคะ

ระดับความข้นหนืดของเนื้อ ขึ้นอยู่กับส่วนผสม ที่ใช้ทำหน้าที่ประสานสูตร/สร้างเนื้อสูตร และให้ความข้นหนืดของสูตร คะ

เรียนแนะนำท่านสมาชิกลองศึกษาพื้นฐานการผสมเครื่องสำอางจากที่นี่ คะ จะมีอธิบายเรื่องการใช้สารสร้างเนื้อเจล / สารสร้างเนื้อครีม ซึ่งเหล่านี้จะมีผลต่อเนื้อครีมที่ได้โดยตรง ไม่ได้เกี่ยวกับ SPF Protect Ultra II ในสูตรคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง