ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม

ตัวตรึงกลิ่นน้ำหอมที่ทำให้กลิ่นติดทนนาน

ให้คำปรึกษา การแต่งกลิ่นหอม การพัฒนาสูตรน้ำหอม สำหรับใช้ให้กลิ่นในผลิตภัณฑ์ทุกชนิด เช่นในเครื่องสำอาง ในไม้ปักกระจายกลิ่น ในเครื่อง Atomizer กระจายกลิ่น

ตัวตรึงกลิ่นน้ำหอมที่ทำให้กลิ่นติดทนนาน

โพสต์โดย kittiphan.lab » ศุกร์ พ.ค. 24, 2019 10:50 am

สวัสดีครับ ผมรบกวนสอบถามเกี่ยวกับตัวตรึงกลิ่น ที่ทำให้น้ำหอมติดทนนานหน่อยครับ
ระหว่างตัว Last Fix กับ Sugar Fix ตัวไหนใช้งานง่ายกว่ากัน และให้กลิ่นติดทนนานกว่ากัน
ถ้าสมมติว่าใช้ตัว Last Fix ที่ 10% ครับ
kittiphan.lab

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ตัวตรึงกลิ่นน้ำหอมที่ทำให้กลิ่นติดทนนาน

โพสต์โดย staff » เสาร์ พ.ค. 25, 2019 4:34 pm

สวัสดีคะ

ขึ้นอยู่กับลักษณะผลิตภัณฑ์คะ Sugar Fix มีข้อดี คือ ละลายในน้ำมัน หรือใน organic solvent ได้เลย ข้อเสียคือ หากใช้มากอาจจะเหนอะหนะ ส่วน Last Fix สามารถเข้ากับสูตรครีม โลชั่น ใดๆ ได้ง่าย โดยมีผิวสัมผัสที่ดี แนะนำท่านสมาชิกทดลอง เพื่อเปรียบเทียบผลที่ได้ ผลที่ได้ขึ้นอยู่กับชนิดของน้ำหอมที่ใช้ด้วยคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม