ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามเกี่ยวกับสารกันเสียใส่สบู่ค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามเกี่ยวกับสารกันเสียใส่สบู่ค่ะ

โพสต์โดย joy.nantika » อังคาร พ.ค. 21, 2019 10:45 pm

สอบถามหน่อยค่ะว่า กำลังคิดจะทำสบู่น้ำมันแฮนเมด แบบhot process และใส่พวกข้าวโอ๊ตลงไป
ตอนสบู่เปียกน้ำ ข้าวโอ๊ตก็เปียกน้ำไปด้วย คิดว่า คงจะเป็นแหล่งสะสมเชื้อ
รบกวนแนะสารกันเสีย พร้อมกับแนะนำวิธีการใช้ด้วยค่ะ
joy.nantika

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามเกี่ยวกับสารกันเสียใส่สบู่ค่ะ

โพสต์โดย staff » เสาร์ พ.ค. 25, 2019 11:01 pm

สวัสดีคะ

แนะนำ chlorphenesin / Phenoxyethanol 1% ผสมในส่วนของน้ำ ในสูตร ได้เลย สามารถทนความร้อนได้ระดับ 80องศา คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง