วิเคราะห์เครื่องสำอางค์

ช่วยวิเคราะห์สูตรให้หน่อยครับ

วิเคราะห์เครื่องสำอางค์แบรนด์ดัง โดยดูจากส่วนประกอบ ว่าดีไม่ดีอย่างไร สารตัวไหนอาจทำให้แพ้ สารตัวไหนอาจทำให้ระคายเคือง ตัวไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เป็นสิว ตัวไหนมีประโยชน์ต่อผิวจริงๆ

ช่วยวิเคราะห์สูตรให้หน่อยครับ

โพสต์โดย anonasci » อังคาร พ.ค. 21, 2019 1:38 pm

เป็นสูตรที่เพิ่มความชุ่มชิ้น ผิวกระชับ ขาวใส ลดลิ้วรอยครับ สำหรับผิวหน้าทั่วไป ไม่แน่ใจว่าสามารถใช้ Rose Water แทนน้ำกลั่นได้ไหม หรือไม่จำเป็นต้องใช้มากหากใช้ Rosa Hybrid Cell Extract ในปริมาณที่เหมาะสมครับ
Panthenol (Pro Vitamin B5) 1%
MOIST72 1%
Glycerin 99.5% 5%
Mild Preserved Eco™ (Preservative-Free) 2%
Safe-B3™ (Vitamin B3, Niacinamide) 3%
HydroAlgae 1%
Ammonium Lactate 1%
Double Hyaluron Liquid 6%
Rosa Hybrid Cell Extract (HybridCell™) 2%
Rose Water (Rosa Damascena) 75%
Aloe Vera Extract 1%
Glutathione (L-Glutathione) (Extrasol) 2%
anonasci

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ช่วยวิเคราะห์สูตรให้หน่อยครับ

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ มิ.ย. 09, 2019 8:42 pm

สวัสดีคะ

สูตรสามารถผสมได้คะ

Rose Water สามารถใช้แทนน้ำกลั่น ได้คะ

Mild Preserved Eco™ (Preservative-Free) ให้ใช้เพียง 1% เพียงพอแล้วคะ การใช้ในอัตราสูงกว่านี้ อาจจะมีปัญหาเรื่องการละลาย ทำให้สูตรไม่ใส คะ

สูตรอาจจะไม่บางเบานะคะ เนื่องจากมีการใช้ส่วนผสมในระดับที่ถือว่าค่อนข้างมากคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง วิเคราะห์เครื่องสำอางค์