ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามการใช้ Linked papain ครับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามการใช้ Linked papain ครับ

โพสต์โดย insawang.ch » จันทร์ พ.ค. 13, 2019 6:52 pm

1.การใช้ Linked Papain ควรใช้ที่ปริมาณ%เท่าไร ถึงจะเหมาะสม ไม่ระคายเคืองจนเกินไป แต่ยังคงประสิทธิภาพที่ดีครับ

2.รบกวนแนะนำปริมาณการใช้ Dimethyl Isosorbide DMI กี่% ต่อ Sym White 0.5% ครับ

3.Xanthan Gum กับ Hydroxyethyl Cellulose สารชนิดใดเมื่อผสมให้เกิดความข้น/เจลแล้ว ทาลงบินผิว ให้ความรู้สึกเบาสบาย ไม่เหนอะหนะ ซึมได้ดีครับ

4.รบกวนแนะนำปริมาณการใช้ Diglycerin กี่% เพื่อให้ความชุ่มชื่นกับผิว โดยใช้ร่วมกับ Double Hyaluron 2%

ขอบคุณครับ
insawang.ch

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 2 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามการใช้ Linked papain ครับ

โพสต์โดย staff » เสาร์ พ.ค. 18, 2019 11:49 pm

สวัสดีคะ

1. สูตรทั่วไป ที่ทาทิ้งบนผิว แนะนำ 2-3% คะ แต่ผู้ใช้จะต้องใช้ต่อเนื่องในระดับอย่างน้อย 1สัปดาห์ คะ

2. แนะนำทดลองที่ 1-1.5% ก่อนคะ ปัญหาของ DMI คือ การมีกลิ่นที่ค่อนข้างฉุน ส่วนใหญ่เมื่อใส่ในสูตรแล้วจะต้องมีการเติมน้ำหอมมากลบกลิ่น หรือใช้ Odor-Kill มาช่วยดับกลิ่น (หากใช้ Odor-Kill และมีน้ำหอมในสูตรด้วย จะทำให้น้ำหอมในสูตรไม่มีกลิ่นไปด้วยคะ)

3. เนื้อเจลมีลักษณะแตกต่างกันคะ Xanthan Gum จะออกเหนียวเกาะผิวเล็กน้อย (เหนียว แต่ไม่ได้เหนอะหนะ) แต่ Cellulose จะมีผิวสัมผัสลื่น ขึ้นอยู่กับคนชอบคะ

4. ใช้ในอัตราเหมือน Glycerin คือ 2-5% แนะนำทดลองที่ 3% ซึ่งเป็นระดับที่เหมาะสมในสูตรส่วนใหญ่ การใช้ถึง 5% ผู้ใช้บางท่านจะรู้สึกเริ่มเหนอะหนะเวลาอยู่ในสภาพอากาศร้อน
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง