ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามผลิตภัณฑ์ครับ ไวต่อแสงไหม

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามผลิตภัณฑ์ครับ ไวต่อแสงไหม

โพสต์โดย benjarat.jong » จันทร์ พ.ค. 13, 2019 6:31 pm

Ethyl Ascorbic acid (Vitamin C Ethyl Ether)
และSalicSoft® (Betaine Salicylate)
ไวต่อแสงไหมครับ
benjarat.jong

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามผลิตภัณฑ์ครับ ไวต่อแสงไหม

โพสต์โดย staff » เสาร์ พ.ค. 18, 2019 11:44 pm

สวัสดีคะ

ส่วนผสมทั้ง 2 รายการ ตามที่ท่านสมาชิกสอบถาม สามารถทนต่อแสงได้ในระดับหนึ่ง แต่ไม่ได้หมายความว่า จะสามารถทนต่อแสงที่รุนแรงหรือต่อเนื่องได้ ส่วนผสมเครื่องสำอางทุกชนิด มีลักษณะแบบเดียวกัน คือ ไม่สามารถทนต่อแสงที่รุนแรงและต่อเนื่องได้ แสงที่รุนแรงและต่อเนื่องที่ทีมงานหมายถึง เช่น การนำส่วนผสมดังกล่าวไปตากแดดกลางแจ้ง 1ชม.

นั่นเป็นสาเหตุที่การบรรจุผลิตภัณฑ์สำเร็จ ไม่ว่าจะอยู่ในรูปครีม หรือเซรั่ม หรือแบบใดๆ ควรจะบรรจุในขวดทึบแสง หรือขวดที่สามารถป้องกันแสงได้ ในกรณีที่บรรจุในขวดโปร่งแสง ผู้ผลิตที่มีความชำนาญจะทราบดีว่า จะต้องใช้ขวดที่มีการเติมสารป้องกัน UV มาแล้ว ทำให้ แม้ว่าดูเป็นขวดใส แต่จริงๆแล้วสามารถป้องกัน UV ได้ในระดับที่ดี
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง