ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามสูตร [มือใหม่ค่ะ]

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามสูตร [มือใหม่ค่ะ]

โพสต์โดย jidaparhu » อาทิตย์ พ.ค. 12, 2019 10:06 am

พอดีจะสั่งซื้อ

Aloe Vera Gel (Heavy) และ

Panthenol (Vitamin B5) ExtraLite™

อยากทราบว่าสามารถเอาสองตัวนี้มาผสมกันเพียวๆได้ไหมคะ [ปริมาณครึ่งต่อครึ่ง] จะใช้ทาตัวค่ะ
jidaparhu

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามสูตร [มือใหม่ค่ะ]

โพสต์โดย staff » เสาร์ พ.ค. 18, 2019 9:46 pm

สวัสดีคะ

ไม่สามารถทำได้คะ

ท่านสมาชิกสามารถตรวจสอบอัตราการใช้ ของส่วนผสมแต่ละรายการ ได้ในหน้ารายละเอียดส่วนผสม ทีมงานคัดลอกมาให้นะคะ

Panthenol (Vitamin B5) ExtraLite™

อัตราการใช้: 1-5% (แนะนำ 1-3% หากใส่มากกว่า 5% อาจจะทำให้เนื้อผลิตภัณท์เหนอะหนะ) และ 0.5-2% สำหรับแชมพู

สำหรับ Aloe Vera Gel เนื่องจากเป็นเนื้อเบส สามารถใช้ในอัตราเท่าไหร่ก็ได้ตามที่ต้องการคะ

ตัวอย่างการผสมเข้ากัน

Panthenol (Vitamin B5) ExtraLite™ 3% (หรือ หากสูตรเท่ากับ 50กรัม หมายถึง 1.5กรัม)
Aloe Vera Gel ส่วนที่เหลือ ให้ครบ 97% (หรือ หากสูตรเท่ากับ 50กรัม หมายถึง 48.5กรัม)
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง