ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามเกี่ยวกับ txc ครับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามเกี่ยวกับ txc ครับ

โพสต์โดย wisediq » จันทร์ พ.ค. 06, 2019 1:22 pm

หากว่าผมจะผสม TXC ลงไปในสูตรที่ทำเพื่อขาย ผมสามารถระบุไว้ในส่วนผสมได้ใช่ไหมครับว่ามี TXC ผสมอยู่ด้วย เพียงแต่จะไม่สามารถเคลมได้ว่าเป็นสูตรไวเทนนิ่งจากผลของ TXC ผมเข้าใจถูกต้องไหมครับ

และหากจะใช้ TXC เพื่อลดฝ้าอย่างได้ผล โดยไม่ทำให้ผิดระคายเคืองอย่างรู้สึกได้ควรจะใช้ประมาณกี่% ดีครับ
wisediq

Has thanked: 3 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 5 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามเกี่ยวกับ txc ครับ

โพสต์โดย staff » พุธ พ.ค. 08, 2019 4:59 pm

สวัสดีคะ

หากว่าผมจะผสม TXC ลงไปในสูตรที่ทำเพื่อขาย ผมสามารถระบุไว้ในส่วนผสมได้ใช่ไหมครับว่ามี TXC ผสมอยู่ด้วย เพียงแต่จะไม่สามารถเคลมได้ว่าเป็นสูตรไวเทนนิ่งจากผลของ TXC ผมเข้าใจถูกต้องไหมครับ

เข้าใจถูกต้องแล้วคะ

และหากจะใช้ TXC เพื่อลดฝ้าอย่างได้ผล โดยไม่ทำให้ผิดระคายเคืองอย่างรู้สึกได้ควรจะใช้ประมาณกี่% ดีครับ

แนะนำใช้ TXC ร่วมกับ Tranexamic Acid คะ ผู้พัฒนาสูตรหลายที่ ที่เคยใช้ Tranexamic Acid ที่ 5% รักษาฝ้า แต่ปัจจุบันทาง อ.ย. ใช้มาตรฐาน ASEAN FDA จึงถูกบังคับให้ไม่สามารถใช้ Tranexamic Acid เกิน 3% ได้ จึงมีการใช้ TXC มาร่วมด้วย อีก 2-3%

หากในสูตรยังไม่ได้ใช้ Tranexamic Acid เลย ให้เริ่มต้นจากการใช้ Tranexamic Acid ให้ครบตามข้อกำหนด อ.ย. ก่อนคะ เพราะราคาถูกกว่า และมีกลไกการทำงานแบบเดียวกัน แม้ว่าการดูดซึมต่ำกว่าด้วยธรรมชาติของสาร

ทั้งนี้ เรื่องการระคายเคือง พบว่า บางคนที่มีปัญหากับ Tranexamic Acid อาจจะไม่มีปัญหากับ TXC คะ แต่การระคายเคืองของ Tranexamic Acid หรือ TXC ยังถือว่าน้อย พบได้ในอัตราประมาณ 10% ของผู้ใช้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง