ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ขอคำแนะนำ ตัวอย่างเอกสาร ประกอบ ขออนุญาติสถานที่ผลิต ค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ขอคำแนะนำ ตัวอย่างเอกสาร ประกอบ ขออนุญาติสถานที่ผลิต ค่ะ

โพสต์โดย umicareplus » เสาร์ เม.ย. 27, 2019 9:59 pm

สวัสดี ค่ะ
รบกวนขอคำแนะนำ ตัวอย่างเอกสาร ประกอบการจออนุญาตสถานที่ผลิตเครื่องสำอางค์

และ ขอคำแนะนำว่า เรื่องถังดับเพลิง การจัดการของเสียพวกเคมี ค่ะ

ซึ่งได้ทำการซื้อสินค้า จากบริษัท จันทร์เจ้า รายการดังนี้ค่ะ
Homogenizer , เครื่องบรรจุ ของเหลว liquid distilbuter
umicareplus

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ขอคำแนะนำ ตัวอย่างเอกสาร ประกอบ ขออนุญาติสถานที่ผลิต ค่ะ

โพสต์โดย staff » อังคาร เม.ย. 30, 2019 5:40 pm

สวัสดีคะ

เรียนแนะนำ ท่านสมาชิก นำแบบแปลนห้อง ที่จะใช้เป็นสถานที่ผลิต (อย่างน้อย ในพื้นที่ดังกล่าว ควรมี 2ห้อง แต่ไม่ได้มีข้อจำกัดว่าต้องมีขนาดอย่างน้อยเท่าใด) เข้าไปปรึกษาทาง อ.ย. ทาง อ.ย. จะแนะนำให้ได้ว่า พื้นที่ลักษณะดังกล่าว ควรจะวางอะไรอย่างไรให้เหมาะสม โดยท่านสมาชิกสามารถแจ้งทาง อ.ย. ว่า ในกระบวนการผลิตปัจจุบันนั้น ทำอย่างไร มีขั้นตอนอย่างไรบ้าง เพื่อให้ได้รับคำแนะนำการจัดส่งเครื่องมือเครื่องไม้ต่างๆ รวมถึงอุปกรณ์ ให้เหมาะสมกับกระบวนการผลิตของท่านสมาชิก คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง