ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

รบกวนเช็คสูตร เซรั่มปลูกผม เร่งผมงอกด้วยค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

รบกวนเช็คสูตร เซรั่มปลูกผม เร่งผมงอกด้วยค่ะ

โพสต์โดย ssirikarn » อังคาร เม.ย. 23, 2019 5:40 pm

สูตรเซรั่มปลูกผม เร่งผมงอก
1.Sandal Pentanol (Sandalore) 5%
2.Biotin Express 1%
3.Phenoxyethanol 1%
4.Ethyl Alcohol 20%
5.N-Acetyl Cysteine 1%
6.Milk Lotion Maker 3%
7.Satin Cream Maker 1%
8.Minoxidil power 2%
9.น้ำหอม 1%
10.น้ำกลั่น จนครบ 100%
ไม่ทราบว่าสามารถผสมได้มั้ยค่ะควรปรับตรงไหนบ้าง และรบกวนขอขั้นตอนการผสมด้วยค่ะ อยากได้เป็นเซรั่ม
ผมร่วงหนักมากค่ะ (Minoxidil power ละลายน้ำได้เลยมั้ยค่ะ)
ขอบพระคุณอย่างสูงค่ะ
ssirikarn

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนเช็คสูตร เซรั่มปลูกผม เร่งผมงอกด้วยค่ะ

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ เม.ย. 28, 2019 11:49 pm

สวัสดีคะ

Minoxidil ถือเป็นยา ไม่สามารถนำมาใช้เป็นเครื่องสำอาง และการใช้ที่ผิดวิธี จะเป็นอันตรายต่อผู้ใช้ได้ ทีมงานขอปฎิเสธการให้คำแนะนำใดๆที่ขัดต่อกฎหมายหรือข้อบังคับของ อ.ย. ขออภัยในความไม่สะดวกคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง