ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

รบกวนตรวจสอบสูตรเพื่อสั่งผลิตค่ะ, night cream

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

รบกวนตรวจสอบสูตรเพื่อสั่งผลิตค่ะ, night cream

โพสต์โดย garameaww » ศุกร์ เม.ย. 19, 2019 4:23 pm

ต้องการทำ night cream สำหรับผิวคนอายุ 30+ ที่เห็นผลชัดเจน
ด้านการลดริ้วรอยที่มีอยู่ ป้องกันริ้วรอยใหม่ ให้ความชุ่มชื้น ผิวสดใสขาวอมชมพู
เนื้อเป็นcream ที่ไม่เหนอะหนะ มีกลิ่นดอกไม้อ่อนๆ
เหมาะกับผิวแพ้ง่าย ไม่ทำให้เกิดสิว

ส่วนประกอบคิดมาคร่าวๆดังนี้ค่ะ

Ectoine 5%
Repair Activator 5%
DPHP 5%
Glycosaminoglycans Complex 3%
safety B3 5%
GlucoBright 5%
Orange Peel Extract 5%
Grape Seed Extract 8%
Allantoin 2%
Pure-Phytosterol 2%
Natural PHA 1%
Hydro Urea powder 3%
Light Cream Maker 1.5%
Laurocapram 2%
Rose petal 10%
Mild Preserved Eco 1%
sterile water 38%

คิดมาให้ใช้ร่วมกับ day cream serum ในกระทู้ก่อนหน้านี้
เนื้อ creamและคุณสมบัติจะได้ตรงตามที่จะ designรึเปล่าคะ
ควรใช้ active ingredient ที่ล้อกันหรือต่างกันไปเลยดีกว่า, พวก synergistic effect มีมั๊ยคะ
หรือต้องปรับอัตรส่วนของส่วนผสมหรือไม่
garameaww

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนตรวจสอบสูตรเพื่อสั่งผลิตค่ะ, night cream

โพสต์โดย garameaww » พุธ เม.ย. 24, 2019 12:19 pm

กระทู้ที่เป็น daycream หายไปค่ะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ชื่อคล้ายๆกัน ตั้งพร้อมกัน
ไม่ทราบว่าทางทีมงานเข้าใจผิดแล้วลบไปหรือเกิดความผิดพลาดทางระบบรึเปล่าคะ

ขอความกรุณากู้คืนทีนะคะ

เพราะคิดแล้วพิมพ์เลย ไม่ได้จดไว้ค่ะ
garameaww

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

Re: รบกวนตรวจสอบสูตรเพื่อสั่งผลิตค่ะ, night cream

โพสต์โดย staff » จันทร์ เม.ย. 29, 2019 12:01 am

สวัสดีคะ

ทีมงานไม่ได้ลบกระทู้ของท่านสมาชิกคะ

สำหรับสูตรที่สอบถาม กรุณาตรวจสอบอัตราการใช้ที่กำหนดไว้ ของส่วนผสมแต่ละรายการด้วยคะ เนื่องจากบางรายการ มีการใช้เกินกว่าที่ผู้ผลิตกำหนดไว้ เช่น Ectoin กำหนดไว้สูงสุด 2% แต่มีการใช้ 5% คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง