ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

รบกวนตรวจสอบสูตรเพื่อสั่งผลิตค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

รบกวนตรวจสอบสูตรเพื่อสั่งผลิตค่ะ

โพสต์โดย garameaww » ศุกร์ เม.ย. 19, 2019 4:06 pm

ต้องการทำ day serum สำหรับผิวคนอายุ 30+ ที่เห็นผลชัดเจน
ด้านการลดริ้วรอยที่มีอยู่ ป้องกันริ้วรอยใหม่ ให้ความชุ่มชื้น ผิวสดใสขาวอมชมพู
เนื้อเป็น serum เนื้อไม่ข้นมาก ซึมเร็ว ไม่เหนอะหนะ
ทาครีมกันแดดทับและแต่งหน้าทับได้
เหมาะกับผิวแพ้ง่าย ไม่ทำให้เกิดสิว

ส่วนประกอบคิดมาคร่าวๆดังนี้ค่ะ

Wrinkle-Lax 1%
lift now 1%
Ectoine 2%
Repair Activator 8%
DPHP 3%
Glycosaminoglycans Complex 3%
Safe-B3 8%
GlucoBright 5%
Orange Peel Extract 2%
Grape Seed Extract 2%
Allantoin 1%
Pure-Phytosterol 1%
Natural PHA 1%
HydroUrea powder 3%
Silky Serum Base 10%
Magnesium Sulfate 1%
SelectSorb 1%
Siliwax Aqua 1%
Laurocapram 2%
Mild Preserved Eco 1%
sterile water 42%

อยากทราบว่าเนื้อserumและคุณสมบัติจะได้ตรงตามที่จะ designรึเปล่าคะ
หรือต้องปรับอัตรส่วนของส่วนผสมหรือไม่
garameaww

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนตรวจสอบสูตรเพื่อสั่งผลิตค่ะ

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ เม.ย. 21, 2019 9:09 pm

สวัสดีคะ

เรียนแนะนำท่านสมาชิก ลองศึกษาตัวอย่างสูตรต่างๆจากศูนย์รวมสูตร รวมถึงอาจจะสั่งผลิตสูตรต่างๆที่สนใจทดสอบดูก่อนคะ จากนั้นเมื่อทดลองใช้สูตรต่างๆแล้วลองปรับจากสูตรดังกล่าว จะเป็นการเริ่มต้นที่ง่ายกว่าคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง