ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

หาสูตรลดริ้วรอย

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

หาสูตรลดริ้วรอย

โพสต์โดย thycuar » พุธ เม.ย. 17, 2019 12:12 am

1.รบกวนปรึกษาหน่อยค่ะ​ คุณแม่อายุ60​ ใช้สูตรไหนจะเหมาะสมคะ​ ระหว่าง
-Glycosaminoglycan s night Serum
-REGENERATING NIGHT CONCENTRATE
คุณแม่มีปัญหาแค่ริ้วรอยกับความหย่อนคล้อยตามอายุค่ะ

2.อยากได้ครีมที่มีส่วนผสมของ​ coenzyme Q1 0 สูงๆค่ะ​ มีสูตรไหนแนะนำบ้างคะ
ขอบคุณค่ะ
thycuar

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: หาสูตรลดริ้วรอย

โพสต์โดย staff » เสาร์ เม.ย. 20, 2019 1:24 am

สวัสดีคะ

1. เรียนสอบถาม ระดับความชุ่มชื้นของผิวคะ

2. CoQ10 ที่เป็นสารบริสุทธิ์ มีความเข้มของสีมาก (สีแดง-เหลือง) การใช้ในสูตรใดๆจึงจำกัดมาก เช่น ในการใช้ระหว่างวันไม่เหมาะสม เพราะจะดูเหมือนผิวหน้าแดง การใช้เวลากลางคืนก็ไม่เหมาะสม เพราะสีอาจจะไปเลอะหมอน นอกจากนี้ การกินยาแก้ปวดหัว 4เม็ด เทียบกับ 2เม็ดตามปกติที่กำหนด ไม่ได้ทำให้หายปวดหัวได้เร็วขึ้นคะ เช่นกัน การใช้ CoQ10 จนหน้าแดงไปหมด ก็ไม่ได้หมายถึงว่าจะให้ผลได้ดีหรือเร็วไปกว่า การใช้ในระดับที่เหมาะสม
Staff - MySkinRecipes
staff

โพสต์โดย thycuar » อาทิตย์ เม.ย. 21, 2019 2:33 pm

ขอบคุณมากค่ะ
1.คุณแม่ผิวปกติไม่แห้งค่ะ
2.จะสั่งผลิต​ สูตรครีมประมาณนี้ได้มั้ยคะ

Repair Activator - 10%.
Argireline - 10%
Matrixyl 3000 - 8%
Adenosine Liposome - 3%.
Quick-Coll® -​1%
Ectoine -​1%.
Coenzyme​Q10​ -​ 0.3%
(ลองใช้ที่0.3เพราะมีDHCไลน์Q10ใช้อยู่เท่านี้ค่ะ)​
Dipalmitoyl Hydroxyproline (DPHP)- 2%
MSH White™ (Undecylenoyl Phenylalanine)​ -​1%
Light​ cream​ maker?
น้ำกลั่นปราศจากเชื้อ(ที่เหลือ)​

สารพวกนี้เข้ากันได้มั้ยคะ
ต้องใช้ตัวประสานน้ำมัน​ ตัวสร้างเนื้อเจล ปรับpH สารกันเสียสารนำพาส่วนผสมเข้าผิวและอื่นๆยังไงบ้างแนะนำด้วยนะคะ
thycuar

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

โพสต์โดย staff » ศุกร์ เม.ย. 26, 2019 1:02 pm

สวัสดีคะ

สูตรนี้มีปัญหาที่

Coenzyme​Q10​ ​ 0.3%
Dipalmitoyl Hydroxyproline (DPHP)- 2%
MSH White™ (Undecylenoyl Phenylalanine)​ -​1%

3 รายการนี้ จะต้องละลายในน้ำมัน แต่ในสูตรยังไม่มีน้ำมันคะ

แนะนำเลือกน้ำมันใดๆประมาณ 7-8% ในสูตร เพื่อทำการละลายส่วนผสมเหล่านี้

หากเป็นการสั่งผลิต สามารถส่งสูตรได้ โดยทาง RD ฝั่งโรงงาน จะช่วยปรับสูตรให้ โดยอาจจะเป็นการเติมน้ำมัน หรืออาจจะเติม DMI ช่วยทำการละลายส่วนผสมเหล่านี้ และช่วยนำพาเข้าสู่ผิวให้ดียิ่งขึ้นคะ

Light Cream Maker ในสูตรลักษณะนี้ แนะนำ 1-1.5% แล้วแต่ความข้นของเนื้อสูตรที่ต้องการคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง