ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามการเลือกน้ำมันลงในสูตร Shower Oil คะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามการเลือกน้ำมันลงในสูตร Shower Oil คะ

โพสต์โดย p.peeraya.n » ศุกร์ เม.ย. 05, 2019 2:25 pm

นอกจาก Fractionated Coconut Oil กับ Jojoba Oil ที่แนะนำให้ใช้ลงใน Oil Soap
มีน้ำมันตัวอื่นๆที่เเนะนำให้ใช่อีกมั้ยค่ะ โดยอยากใช้เป็นตัวหลักของสูตรคะ ประมาณ 50% ขึ้นไปค่ะ
อยากได้น้ำมันที่ไม่ค่อยมีกลิ่นและทนต่อการ oxidize ค่ะ
1. Apricot Kernel Oil (Refined)
2. Sweet Almond Oil (Refined)
3. Safflower Seed Oil (High Oleic, Refined)
4. Grape Seed Oil (Refined)
5. Flaxseed Oil (High Omega)
6. Wheat Germ Oil (Virgin)
7. Tea (Camellia oleifera) Seed Oil (Refined)

ขอบคุณค่ะ
p.peeraya.n

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามการเลือกน้ำมันลงในสูตร Shower Oil คะ

โพสต์โดย staff » อังคาร เม.ย. 09, 2019 11:55 pm

สวัสดีคะ

Olive Oil
Sunflower Oil
Safflower Oil

3 รายการนี้ จะมีอายุยาวใกล้เคียงกับ Jojoba Oil คะ

รายการอื่นๆตามที่ท่านสมาชิกสอบถาม มีอายุไม่ยาวคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง