ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

Milk Lotion Maker ผสมน้ำมันได้มากกว่า 40% ได้มั้ยครับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

Milk Lotion Maker ผสมน้ำมันได้มากกว่า 40% ได้มั้ยครับ

โพสต์โดย klordtmp » พฤหัสฯ. เม.ย. 04, 2019 2:30 pm

ตามหัวข้อเลยครับ ผมทำ Promade สูตรน้ำ60 +น้ำมัน25 +War15 แต่เนื้อเหลวเกินไป
klordtmp

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: Milk Lotion Maker ผสมน้ำมันได้มากกว่า 40% ได้มั้ยครับ

โพสต์โดย staff » อังคาร เม.ย. 09, 2019 11:38 am

สวัสดีคะ

ความสามารถในการประสานน้ำมัน จะขึ้นอยู่กับลักษณะน้ำมันที่ใช้ด้วยคะ

แนะนำท่านสมาชิก ในกรณีที่ต้องการปรับให้สูตรนี้มีน้ำมันประมาณ 40-45% ทดลองใช้ Milk Lotion Maker ที่ 4% + Polysorbate 80 ที่ 1% จะช่วยเสริมการทำงานกัน และประสานน้ำมันได้มากขึ้นคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง