ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ต้องการผมนุ่มลื่น ใส่ Condi-B5

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ต้องการผมนุ่มลื่น ใส่ Condi-B5

โพสต์โดย chitwaree.ch » พุธ มี.ค. 20, 2019 8:18 pm

ถ้าใส่ Condi-B5 ต้องการผมนุ่มลื่น ต้องใส่ Poly-Conditioner Pro อีกไหมคะ

คุณสมบัติเหมือนกันหรือป่าวคะ
chitwaree.ch

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ต้องการผมนุ่มลื่น

โพสต์โดย staff » เสาร์ มี.ค. 23, 2019 5:35 pm

สวัสดีคะ

สูตรดูแลหรือบำรุงผม สามารถเลือกใช้ ส่วนผสมกลุ่ม hair conditioning หลากหลายรายการได้ ขึ้นอยู่กับ ลักษณะสัมผัสที่ต้องการ โดยส่วนผสม hair conditioning แต่ละรายการ สามารถเคลือบและบำรุงเส้นผมแตกต่างกันไป ให้ผิวสัมผัสที่แตกต่างกัน ซึ่งท่านสมาชิกจะต้องลองทดสอบดูคะ

Condi-B5 อาจจะมีความสามารถในการเคลือบเกาะเส้นผมได้ไม่ดีเท่า Poly-Conditioner Pro แต่สามารถเติม Vitamin B5 ให้เส้นผมแข็งแรง ได้คะ

การใช้ส่วนผสมกลุ่ม hair conditioning ซึ่งมีลักษณะเป็นประจุบวก หลากหลายรายการ รวมกันในสูตร จะต้องระวังเรื่องการไม่เข้ากัน เรียนแนะนำทำการทดสอบในปริมาณเล็กน้อยก่อนคะ หากมีปัญหาการไม่เข้ากัน จะพบการจับตัวของเนื้อสูตรเป็นก้อนคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: ต้องการผมนุ่มลื่น

โพสต์โดย chitwaree.ch » จันทร์ มี.ค. 25, 2019 10:56 am

ขอบคุณค่ะ
chitwaree.ch

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง