ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

Hair fixing

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

Hair fixing

โพสต์โดย puntipa.cmh » พุธ มี.ค. 20, 2019 11:15 am

สวัสดีทีมงานค่ะ
รบกวนขอสอบถามเรื่อง Hair fixing ตัว Polyvinylpyrrolidone K30 (PVP-K30),Polyvinylpyrrolidone K15 (PVP-K15),Polyvinylpyrrolidone K17 (PVP-K17) แต่ละตัวต่างกันอย่างไรบ้างค่ะ จะขึ้นสูตร Sea salt spray ค่ะ ตัวนี้ใช้กับสูตร Sea salt spray ได้ไหมค่ะ และมีคำแนะนำต้องเพิ่มเติมตัวไหนอีกไหมค่ะ
puntipa.cmh

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: Hair fixing

โพสต์โดย staff » เสาร์ มี.ค. 23, 2019 4:42 pm

สวัสดีคะ

ค่า K ที่มากขึ้น แสดงถึงความแข็งตัวของเนื้อฟิล์มที่ได้ ซึ่งส่งผลต่อความแข็งของทรงผม ท่านสมาชิกจะต้องทำการทดสอบว่า ระดับความแข็ง (hold) ในระดับใด ที่เหมาะกับลักษณะผลิตภัณฑ์ของท่านสมาชิก คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง