ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ครีมน้ำมันมะพร้าว กับสารกันเสีย

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ครีมน้ำมันมะพร้าว กับสารกันเสีย

โพสต์โดย monchai.n » จันทร์ มี.ค. 18, 2019 4:06 pm

เรียนทีมงาน
ผมได้ทดลองทำครีมน้ำมันมะพร้าวโดยมีส่วนผสมดังนี้
1.น้ำ 74%
2.น้ำมันมะพร้าวสกัดเย็น 20 %
3.Soft Cream Maker™ 5%
4.Mild Preserved Eco™ (Preservative-Free) 1%

ทำออกมาแล้ว เก็บไว้ประมาณ 2 อาทิตย์ ครีมเริ่มมีกลิ่นเปรี้ยว อยากทราบว่าเกิดจากอะไรครับ หรือใส่สารกันเสียน้อยไป หรือไม่ถูกต้องครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ
monchai.n

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ครีมน้ำมันมะพร้าว กับสารกันเสีย

โพสต์โดย staff » เสาร์ มี.ค. 23, 2019 4:02 pm

สวัสดีคะ

รบกวนท่านสมาชิก เมื่อผสมเสร็จ ให้เตรียม น้ำมันมะพร้าวที่ท่านสมาชิกเลือกใช้ แยกไว้ แล้ววางคู่กัน ภายใต้สภาพแวดล้อมเดียวกัน แล้วลองดูการเปลี่ยนแปลงด้วยคะ หากมีกลิ่นเปรี้ยวทั้งคู่ หมายถึง น้ำมันมะพร้าวชนิดที่ท่านสมาชิกเลือกใช้ มีปัญหาคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง