ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

การสั่งผลิตตามสูตรต้องระบุสารประกอบอื่นนอกจากตัว Active ไหมค

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามการเลือกใช้ Solvent กับ Additive ในการสั่งผลิตสูตร

โพสต์โดย keawmanr » จันทร์ มี.ค. 11, 2019 8:04 pm

ถึง MySkinRecipe

ผมต้องการสั่งผลิตเครื่องสำอางกับทางเว็บไซต์ โดยได้ทำการคิดคอนเซปต์และเลือกสาร Active Ingredients ไว้เรียบร้อยแล้ว ขาดแต่สาร Solvent / pH Adjuster / Additive ที่เหมาะสมสำหรับสูตร จึงมีคำถามดังนี้ครับ

1) หากลูกค้าไม่ทำการระบุ ชนิด และ % ของสาร Solvent / pH Adjuster / Additive ลงในสูตร ทาง MySkinRecipe จะพิจารณาเลือกสารและปริมาณของสารดังกล่าวให้ลูกค้าโดยอัตโนมัตหรือไม่?

2) หาก MySkinRecipe ทำการเลือกสาร Solvent / pH Adjuster / Additive ให้ลูกค้าตามความเหมาะสมของสูตร ทาง MySkinRecipe จะแจ้งให้ลูกค้าทราบถึงชนิดและปริมาณที่ใส่เพิ่มเติมลงไปหรือไม่?

3) หากสูตรที่ลูกค้าต้องการสั่งผลิตจำเป็นต้องมีค่า pH เฉพาะ (เพื่อให้สารออกฤทธิ์ทำงานได้ดีที่สุด) สามารถระบุได้ในช่องใดของการสั่งผลิต?

4) หาก MySkinRecipe ทำการเลือกสาร Solvent / pH Adjuster / Additive ให้ลูกค้าตามความเหมาะสมของสูตร จะคิดราคาอย่างไรสำหรับส่วนผสมที่เพิ่มเข้ามาในสูตร?

ทั้งนี้หาก MySkinRecipe ไม่สามารถพิจารณาเพิ่มสาร Solvent / pH Adjuster / Additive ภายหลังได้ สูตรที่ผมตั้งใจสั่งผลิต คือ เซรั่มเบสน้ำบางเบาสำหรับป้องกันการเกิดสิวและช่วยลดการอักเสบของผิว พร้อมช่วยเสริมสร้างความแข็งแรงให้แก่ผิวด้วยสารบำรุงต่างๆ ดังนี้ครับ

1) Hyaluronic Acid (Small Molecule) 0.1%
2) Hyaluronic Acid (Standard Molecule) 0.1%
3. beta glucan 5%
4. White Egg Enzyme 5%
5. Allantoin 0.5%
6. Licorice (Licochalcone A 1%) 1%
7. L-Carnitine 3%
8. EGCG 2%
9. Ectoine 2%
10. สารทำละลาย ???
11. สารกันเสีย ???
12. สารปรับค่า pH ???
PH ของสูตร 6.2

รบกวน MySkinRecipe ช่วยแจ้งสาร Solvent / pH Adjuster / Additive ที่จำเป็นพร้อมระบุปริมาณ % ที่ต้องใช้ เพื่อนำไปสั่งผลิตต่อด้วยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบ
รัชชานนท์
keawmanr

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามการเลือกใช้ Solvent กับ Additive ในการสั่งผลิตสูตร

โพสต์โดย keawmanr » จันทร์ มี.ค. 11, 2019 8:08 pm

กระทู้แสดงผลผิดพลาด สาร Active Ingredient ด้านบนคือ
1) Hyaluronic Acid (Small Molecule) 0.1%
2) Hyaluronic Acid (Standard Molecule) 0.1%
keawmanr

Re: สอบถามการเลือกใช้ Solvent กับ Additive ในการสั่งผลิตสูตร

โพสต์โดย keawmanr » จันทร์ มี.ค. 11, 2019 8:27 pm

(ต่อ)
1.1) หากสูตรที่ผมต้องการผลิตยังขาดสารใดๆ ที่จำเป็น รบกวนช่วยแนะนำสารดังกล่าวพร้อมระบุ % ด้วยครับ หรือ
1.2) หากสูตรที่ผมต้องการผลิตไม่สามารถผลิตได้ด้วยเหตุผลความไม่เข้ากันของสาร/การทำละลาย รบกวนช่วยแนะนำสารทดแทนด้วยครับ

ขอบคุณครับ
รัชชานนท์
keawmanr

การสั่งผลิตตามสูตรต้องระบุสารประกอบอื่นนอกจากตัว Active ไหมค

โพสต์โดย keawmanr » พุธ มี.ค. 13, 2019 10:44 pm

ถึง MySkinRecipe

ผมต้องการสั่งผลิตเครื่องสำอางกับทางเว็บไซต์ โดยได้ทำการคิดคอนเซปต์และเลือกสาร Active Ingredients ไว้เรียบร้อยแล้ว ขาดแต่สาร Solvent / pH Adjuster / Additive ที่เหมาะสมสำหรับสูตร จึงมีคำถามดังนี้ครับ

1) หากลูกค้าไม่ทำการระบุ ชนิด และ % ของสาร Solvent / pH Adjuster / Additive ลงในสูตร ทาง MySkinRecipe จะพิจารณาเลือกสารและปริมาณของสารดังกล่าวให้ลูกค้าโดยอัตโนมัตหรือไม่?

2) หาก MySkinRecipe ทำการเลือกสาร Solvent / pH Adjuster / Additive ให้ลูกค้าตามความเหมาะสมของสูตร ทาง MySkinRecipe จะแจ้งให้ลูกค้าทราบถึงชนิดและปริมาณที่ใส่เพิ่มเติมลงไปหรือไม่?

3) หากสูตรที่ลูกค้าต้องการสั่งผลิตจำเป็นต้องมีค่า pH เฉพาะ (เพื่อให้สารออกฤทธิ์ทำงานได้ดีที่สุด) สามารถระบุได้ในช่องใดของการสั่งผลิต?

4) หาก MySkinRecipe ทำการเลือกสาร Solvent / pH Adjuster / Additive ให้ลูกค้าตามความเหมาะสมของสูตร จะคิดราคาอย่างไรสำหรับส่วนผสมที่เพิ่มเข้ามาในสูตร?

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ
รัชชานนท์
keawmanr

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. มี.ค. 14, 2019 6:26 pm

สวัสดีคะ

ท่านสมาชิก สามารถตรวจสอบ ส่วนผสมแต่ละรายการ ว่าละลายในไหนได้บ้าง จากรายละเอียดบนหน้าเวปคะ

ตามสูตรที่ท่านสมาชิกแจ้ง รายการที่ 1,2,5,6,7,9 สามารถละลายในน้ำได้

White Egg Enzyme ไม่สามารถใช้ในสูตรนี้ได้ เนื่องจากจะมีปัญหากับ Hyaluronic Acid คะ

หากท่านสมาชิกประสงค์จะสั่งผลิตสูตรนี้ ให้ส่งเป็นสูตรลับ โดยองค์ประกอบส่วนที่เหลือทั้งหมดให้ใส่เป็นน้ำกลั่น ทางเจ้าหน้าที่ R&D จะปรับสูตรให้เหมาะสมกับการผลิตให้ได้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

โพสต์โดย keawmanr » พฤหัสฯ. มี.ค. 14, 2019 8:23 pm

สอบถามเพิ่มเติมครับ

1) ถ้าไม่ประสงค์จะจด อย จะสามารถส่งสูตรเป็นแบบเปิดเผยเพื่อจะไม่ต้องเสียค่าจดแจ้งได้ไหมครับ?
และยังสามารถระบุเพียงแค่ active แล้วเว้นส่วนที่เหลือให้ทาง R&D เติมเต็มให้ได้หรือเปล่า?

2) สามารถระบุค่า ph ของสูตรได้ที่ไหนในหน้าการสั่งผลิตครับ?

ขอบคุณครับ
รัชชานนท์

staff เขียน:สวัสดีคะ

ท่านสมาชิก สามารถตรวจสอบ ส่วนผสมแต่ละรายการ ว่าละลายในไหนได้บ้าง จากรายละเอียดบนหน้าเวปคะ

ตามสูตรที่ท่านสมาชิกแจ้ง รายการที่ 1,2,5,6,7,9 สามารถละลายในน้ำได้

White Egg Enzyme ไม่สามารถใช้ในสูตรนี้ได้ เนื่องจากจะมีปัญหากับ Hyaluronic Acid คะ

หากท่านสมาชิกประสงค์จะสั่งผลิตสูตรนี้ ให้ส่งเป็นสูตรลับ โดยองค์ประกอบส่วนที่เหลือทั้งหมดให้ใส่เป็นน้ำกลั่น ทางเจ้าหน้าที่ R&D จะปรับสูตรให้เหมาะสมกับการผลิตให้ได้คะ
keawmanr

Re: การสั่งผลิตตามสูตรต้องระบุสารประกอบอื่นนอกจากตัว Active

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. มี.ค. 14, 2019 9:56 pm

คำถามที่เกี่ยวโยงกัน กรุณางดตั้งกระทู้ใหม่ ให้สอบถามภายในกระทู้เดียวกันเท่านั้นคะ
staff

Re: การสั่งผลิตตามสูตรต้องระบุสารประกอบอื่นนอกจากตัว Active

โพสต์โดย keawmanr » ศุกร์ มี.ค. 15, 2019 12:56 am

รับทราบ และขอสอบถามเพิ่มเติมครับ

1) ถ้าไม่ประสงค์จะจด อย จะสามารถส่งสูตรเป็นแบบเปิดเผยเพื่อจะไม่ต้องเสียค่าจดแจ้งได้ไหมครับ?
และยังสามารถระบุเพียงแค่ active แล้วเว้นส่วนที่เหลือให้ทาง R&D เติมเต็มให้ได้หรือเปล่า?

2) สามารถระบุค่า ph ของสูตรได้ที่ไหนในหน้าการสั่งผลิตครับ?

ขอบคุณครับ
รัชชานนท์

staff เขียน:คำถามที่เกี่ยวโยงกัน กรุณางดตั้งกระทู้ใหม่ ให้สอบถามภายในกระทู้เดียวกันเท่านั้นคะ
keawmanr

โพสต์โดย staff » พุธ มี.ค. 20, 2019 1:56 am

สวัสดีคะ

1. ผิดกฎหมาย อ.ย. บริษัทจึงไม่สามารถทำได้คะ

2. การควบคุมค่า pH ของสูตร จะมีค่าบริการเพิ่ม 500บาท ต่อรอบการผลิต คะ สามารถแจ้งทางลูกค้าสัมพันธ์ care@myskinrecipes.com โดยให้อ้างอิงหมายเลขสูตร ได้เลยคะ (สูตรลับ ผู้แจ้งจะต้องเป็นท่านเจ้าของสูตรเท่านั้น โดยเจ้าหน้าที่จะตรวจสอบจาก email ที่ส่งเข้ามาคะ)
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง