ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

การปั่นสารที่ละลายในน้ำ ในอัตราส่วนที่เป็นของเหลวมากกว่าน้ำ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

การปั่นสารที่ละลายในน้ำ ในอัตราส่วนที่เป็นของเหลวมากกว่าน้ำ

โพสต์โดย emmaline.pec » อังคาร มี.ค. 12, 2019 6:18 pm

รบกวนสอบถามครับ
ในการปั่นสารละลายที่ละลายในน้ำ ในสัดส่วนของน้ำ 35% เป็นสารสกัดที่ละลายในน้ำ ( ของเหลว ) 50% สามารถปั่นให้เป็นเนื้อเดียวกันได้ไหมครับ ที่เหลือ 15% เป็นส่วนของน้ำมันครับ

อีกข้อ ขอรบกวนช่วยแนะนำสีที่ใช้ผสมในเนื้อครีมให้ด้วยครับ ( ให้สีเฉพาะเนื้อครีม ทาแล้วไม่ออกสีที่ผิวนะครับ ) อยากให้เนื้อครีมมีสีตามที่ต้องการเท่านั้น โดยไม่มีผลต่อสีรองพื้นที่ผสมในตัวครีมครับ

ขอบคุณมากๆครับ
emmaline.pec

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: การปั่นสารที่ละลายในน้ำ ในอัตราส่วนที่เป็นของเหลวมากกว่า

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. มี.ค. 14, 2019 8:31 pm

สวัสดีคะ

ในการปั่นสารละลายที่ละลายในน้ำ ในสัดส่วนของน้ำ 35% เป็นสารสกัดที่ละลายในน้ำ ( ของเหลว ) 50% สามารถปั่นให้เป็นเนื้อเดียวกันได้ไหมครับ ที่เหลือ 15% เป็นส่วนของน้ำมันครับ

สามารถทำได้คะ แต่การใช้สารสกัดในปริมาณมากๆอาจทำให้เนื้อสัมผัสของสูตรไม่น่าใช้ ต้องพิจารณาตรงนี้ด้วยคะ แต่การผสมไม่ได้มีปัญหาคะ

อีกข้อ ขอรบกวนช่วยแนะนำสีที่ใช้ผสมในเนื้อครีมให้ด้วยครับ ( ให้สีเฉพาะเนื้อครีม ทาแล้วไม่ออกสีที่ผิวนะครับ ) อยากให้เนื้อครีมมีสีตามที่ต้องการเท่านั้น โดยไม่มีผลต่อสีรองพื้นที่ผสมในตัวครีมครับ

ใช้สีละลายน้ำ คะ โดยใช้ในอัตราต่ำๆ (0.1-0.5%) จะไม่ได้ทำให้เกิดสีบนผิวคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง