ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

รบกวนสอบถามเพื่อปรับปรุงสูตรครีมครับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

Re: รบกวนสอบถามเพื่อปรับปรุงสูตรครีมครับ

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ มี.ค. 31, 2019 2:41 pm

สวัสดีคะ

คือผมไม่ต้องเติม mineral oil (ชนิดเบา) เพื่อละลาย Sym-White™ ใช่ไหม่ครับ

สูตรนี้ไม่ต้องเพิ่ม oil ใดๆ แล้วคะ Light Lotion Maker และ Laurocapram จะช่วยละลาย Sym-White ให้คะ

ระหว่าง mineral oil (ชนิดเบา) 5% กับ WaterSoft™ 2 % อย่างไหนให้ความรู้สึกสบายผิวกว่ากันครับ

คนละแบบกันคะ oil ก็คือ oil ให้ความมันบนผิว ไม่ว่าจะชนิดบางเบาแค่ไหน แต่ WaterSoft เป็นลักษณะละลายน้ำ ความรู้สึกบนผิว ของส่วนผสมที่ละลายน้ำ กับละลายน้ำมัน จะแตกต่างกันเสมอ สำหรับความสบายผิว ทีมงานตอบไม่ได้ ท่านจะต้องลองดูคะ

ถ้าใส่ Tranexamic Acid 3% แล้วเกิดการละคายเคืองผิว ผมสามารถขอลด Tranexamic Acid ลงเหลือ 2% โดยที่ไม่ต้องขอ อย ใหม่ได้หรือไม่ครับ

หากเป็นสูตรที่อยู่ในระบบแล้ว ท่านสมาชิกจะต้องแจ้งขอปรับสูตรกับทาง R&D ผ่านกล่องข้อความ ในหน้าจอสูตรนั้นๆคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนสอบถามเพื่อปรับปรุงสูตรครีมครับ

โพสต์โดย kissmeagainn1 » อังคาร เม.ย. 02, 2019 9:32 am

ขอบคุณมากครับ
kissmeagainn1

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง