วิเคราะห์เครื่องสำอางค์

เจลใสบำรุง สูตรนี้สามารถใช้ได้มัยครับ

วิเคราะห์เครื่องสำอางค์แบรนด์ดัง โดยดูจากส่วนประกอบ ว่าดีไม่ดีอย่างไร สารตัวไหนอาจทำให้แพ้ สารตัวไหนอาจทำให้ระคายเคือง ตัวไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เป็นสิว ตัวไหนมีประโยชน์ต่อผิวจริงๆ

เจลใสบำรุง สูตรนี้สามารถใช้ได้มัยครับ

โพสต์โดย kachaphod » เสาร์ มี.ค. 02, 2019 10:25 pm

Hydroxyethyl Cellulose (HEC) 0.7%
Propylene Glycol เจลมีความลื่น 2%
Allantoin ลดการระคายเคือง 0.4%
Disodium EDTA สารจับประจุในน้ำ 0.2%
Panthenol (Vitamin B5) ExtraLite™ 1%
ganoderma lucidum extract เห็ดหลินจือ 3%
Ginseng Extract โสม 3%
Vitamin C 1%
Triethanolamine ปรับ PH 4 แต่ไม่เกิน <2.5%
Vitamin E (Tocopheryl Acetate) 0.1%
Glycerin 99.5% 3%
Phenoxyethanol SA 1%
น้ำหอม
สี
Di-Water จนครบ 100%
---------------------------------------------------
สูตรบำรุงจุดซ่อนเร้น ไม่ทราบว่าสามารถใช้ได้หรือป่าวครับสูตรนี้
พอดีมี Vitamin E อยู่ครับไม่รู้จะละลายยังไง
อยากได้เจลใส ไม่ขุ่นครับ

ขอบคุณครับ
kachaphod

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: เจลใสบำรุง สูตรนี้สามารถใช้ได้มัยครับ

โพสต์โดย staff » เสาร์ มี.ค. 09, 2019 7:57 am

สวัสดีคะ

Hydroxyethyl Cellulose (HEC) 0.7%
Propylene Glycol เจลมีความลื่น 2%
Allantoin ลดการระคายเคือง 0.4%
Disodium EDTA สารจับประจุในน้ำ 0.2%
Panthenol (Vitamin B5) ExtraLite™ 1%
Triethanolamine ปรับ PH 4 แต่ไม่เกิน <2.5%
Vitamin E (Tocopheryl Acetate) 0.1%
Glycerin 99.5% 3%
Phenoxyethanol SA 1%
น้ำหอม
สีละลายน้ำ
Di-Water จนครบ 100%

สูตรตามรายการส่วนผสมนี้ ให้เพิ่มเติม

Flora Solve Clear 5เท่า ของสัดส่วน Vitamin E + น้ำหอม

ตัวอย่างเช่น Vitamin E 0.1% , น้ำมัน 0.3% รวมเป็น 0.5% ให้ใช้ Flora Solve Clear 2.5%
โดยผสมให้เข้ากันทั้ง 3 รายการ เมื่อเข้ากันดีแล้ว จึงนำไปเติมในสูตรหลัก คะ (ในส่วนของสูตรหลัก ให้ผสมทุกรายการเข้าด้วยกัน อุ่นและปั่นจนได้เนื้อเจลคะ)

ส่วนผสมรายการอื่นๆตามทีท่านสมาชิกแจ้ง ทีมงานไม่มีข้อมูล จึงไม่สามารถตอบได้ว่า ผสมเข้ากันได้หรือไม่ คะ ขออภัยคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง วิเคราะห์เครื่องสำอางค์