ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

รบกวนสอบถามเกี่ยวกับ Nano Silver Solution (500ppm) ครับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

รบกวนสอบถามเกี่ยวกับ Nano Silver Solution (500ppm) ครับ

โพสต์โดย kphphph » เสาร์ มี.ค. 02, 2019 3:26 pm

nano silver Solution (500ppm) เป็นสาร electrolyte หรือไม่ครับ
kphphph

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนสอบถามเกี่ยวกับ Nano Silver Solution (500ppm) ครับ

โพสต์โดย kphphph » อาทิตย์ มี.ค. 03, 2019 12:50 am

รบกวนสอบถามเพิ่มเติมครับ
1.BioSulphur™ EQ กำมะถัน ไบโอเทค มีประสิทธิภาพเด่นในการลดการอักเสบของสิวหรือเปล่าครับ หรือ เด่นในด้านลดความมันผิว (เพราะดูตอนเช้าอยู่ในหมวดลดการอักเสบของสิว แต่พอตอนเย็นดูอีกครั้งย้ายไปอยู่ในหมวดลดความมันผิว)
2.ถ้าเปรียบเทียบประสิทธิภาพในการลดการอักเสบของสิวระหว่าง BioSulphur™ EQ กับ Ichthammol ตัวไหนดีกว่ากันครับ
3.อัตราการใช้ BioSulphur™ EQ เหมือนกันกับ Ichthammol หรือเปล่าครับ

อัตราการใช้ Ichthammol ในประโยชน์ด้านต่างๆ ในรูปแบบผลิตภัณฑ์ต่างๆ
10-20%: ใช้ทาบริเวณที่ถูก แมลงสัตว์ กัดหรือต่อย ช่วยลดอาการคัน บวมแดง
5%: ใช้ทาผิว ลดอาการคัน ผื่นแดง ให้ความชุ่มชื้น ให้ผิวแข็งแรง
2-3%: ใช้ในผลิตภัณฑ์อาบน้ำ/ทำความสะอาดผิวกาย/ผิวหน้า ลดการเกิดสิว (ล้างออก/wash-off)
1%: ใช้ในแชมพู ลดอาการคันศรีษะ ลดความมันส่วนเกิน ขจัดรังแค
1%: ใช้ในครีมบำรุงผิว ลดความมันส่วนเกิน ลดการเกิดสิว (ทาทิ้งไว้/leave-on)

ขอบคุณครับ
kphphph

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

Re: รบกวนสอบถามเกี่ยวกับ Nano Silver Solution (500ppm) ครับ

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. มี.ค. 07, 2019 6:32 am

สวัสดีคะ

nano silver Solution (500ppm) เป็นสาร electrolyte หรือไม่ครับ

ไม่เป็นคะ

1.BioSulphur™ EQ กำมะถัน ไบโอเทค มีประสิทธิภาพเด่นในการลดการอักเสบของสิวหรือเปล่าครับ หรือ เด่นในด้านลดความมันผิว (เพราะดูตอนเช้าอยู่ในหมวดลดการอักเสบของสิว แต่พอตอนเย็นดูอีกครั้งย้ายไปอยู่ในหมวดลดความมันผิว)

กำมะถัน สามารถช่วยได้ทั้ง ลดความมันผิว และลดการอักเสบของสิว ได้คะ

2.ถ้าเปรียบเทียบประสิทธิภาพในการลดการอักเสบของสิวระหว่าง BioSulphur™ EQ กับ Ichthammol ตัวไหนดีกว่ากันครับ

BioSulphur™ EQ จะดีกว่า เนื่องจากมีความเข้มข้นของกำมะถัน สูงกว่า คะ แต่สีของ BioSulphur™ EQ ก็จะเข้มกว่าเช่นกัน เวลาผสมในสูตร ก็จะส่งผลต่อสีของสูตร มากกว่าคะ

3.อัตราการใช้ BioSulphur™ EQ เหมือนกันกับ Ichthammol หรือเปล่าครับ

ไม่เหมือนกันคะ ให้อิงอัตราตามที่เรียนแจ้งไว้บนหน้าเวปคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง