ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ตรวจสูตรก่อนสั่งผลิตครับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ตรวจสูตรก่อนสั่งผลิตครับ

โพสต์โดย apinyawut.watechapan » พฤหัสฯ. ก.พ. 28, 2019 5:14 pm

ต้องการเซรั่มเน้นเรื่องฟื้นฟูผิว ชุ่มชื้นและคาดหวังผลเรื่องกระจ่างใสด้วยครับ (ต้องการใช้ Galactomyces เป็นwater base ครับ)
ลักษณะผิวมัน รูขุมขนกว้าง มีสิวนิดหน่อย
ใช้ช่วงกลางคืนเป็นหลักครับ

Active หลัก
1. Galactomyces Ferment Filtrate (aka. Pitera) 62%
2. Repair Activator™ 15%
3. Safe-B3™ (Vitamin B3, Niacinamide) 4%
4. GlucoBright™ (Acetyl glucosamine) 4%
5. Activated Resorcinol™ 1%

สารสร้างเนื้อ นำพา (ดูจากสูตร Yeast Serum เป็นหลักครับ)
1. Laurocapram (Water Soluble) 2%
2. Silicone Gel (Ultra Clear) 5%
3. Satin Cream Maker™ 1%
4. Dimethyl Isosorbide (DMI) 3%
5. Phospholipid 3%
apinyawut.watechapan

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ตรวจสูตรก่อนสั่งผลิตครับ

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. มี.ค. 07, 2019 5:49 am

สวัสดีคะ

สูตรสามารถผสมได้คะ แต่เรียนแนะนำ เพื่อให้เหมาะสมกับผิวของท่านสมาชิกยิ่งขึ้น พิจารณาเติม ส่วนผสมกลุ่มปรับสมดุลความมันผิว เช่น Zinc PCA, L-Carnitine และอื่นๆ 2-3 รายการ ร่วมกัน เพื่อช่วยปรับสมดุลความมัน ลดรูขุมขน

สำหรับปัญหาสิว หากยังไม่ได้ใช้ผลิตภัณฑ์ใดๆรักษา แนะนำ Encapsulated Salicylic Acid (Powder, Timed-Release) 3% จะช่วยซับความมันผิวพร้อมกับช่วยละลายสิวอุดตัน และลดการเกิดสิวอุดตันได้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง