ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

Centella Asiatica liquid

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

Centella Asiatica liquid

โพสต์โดย donotgiveup12345601 » พฤหัสฯ. ก.พ. 28, 2019 1:24 pm

สวัสดีค่ะ

รบกวนขอทราบวิธีผสมและปริมาณแนะนำในสูตรCentella Asiatica Extract(Madecassoside 7%)liquidค่ะเนื่องจากในหน้าเว็บไม่มีCentella Asiatica Extract(Madecassoside 7%)liquidจำหน่ายจึงไม่พบข้อมูลวิธีใช้ค่ะว่าสามารถละลายน้ำได้โดยตรงหรือไม่

ขอบคุณค่ะ
donotgiveup12345601

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 2 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: Centella Asiatica liquid

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. มี.ค. 07, 2019 5:28 am

สวัสดีคะ

Centella Asiatica Extract(Madecassoside) 7% ละลายได้ในน้ำมันเท่านั้นคะ แนะนำให้เติมลงในเนื้อครีมหรือเจล ในขั้นตอนสุดท้าย ปั่นให้เข้ากัน จะดีที่สุด เพื่อเลี่ยงความร้อน เนื่องจากไม่สามารถทนความร้อนได้คะ

หากต้องการข้อมูลสารเพิ่มเติม สามารถแจ้งขอได้จาก ลูกค้าสัมพันธ์ care@myskinrecipes.com ได้เลยคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง