วิเคราะห์เครื่องสำอางค์

สัดส่วน % ในการทำครีมมาก์สหน้า

วิเคราะห์เครื่องสำอางค์แบรนด์ดัง โดยดูจากส่วนประกอบ ว่าดีไม่ดีอย่างไร สารตัวไหนอาจทำให้แพ้ สารตัวไหนอาจทำให้ระคายเคือง ตัวไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เป็นสิว ตัวไหนมีประโยชน์ต่อผิวจริงๆ

สัดส่วน % ในการทำครีมมาก์สหน้า

โพสต์โดย bzerg » อังคาร ก.พ. 26, 2019 3:33 am

อยากทราบว่าสัดส่วน % ในการทำครีมมาก์สหน้าแบบล้างออกใช้มากกว่าปรกติเท่าไหร่ครับ หรือว่าใช้เท่าเดิมแต่เปลี่ยน Base ให้ข้นขึ้นเฉยๆครับ

ขอบคุณครับ
bzerg

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สัดส่วน % ในการทำครีมมาก์สหน้า

โพสต์โดย staff » เสาร์ มี.ค. 02, 2019 9:20 pm

สวัสดีคะ

สัดส่วน % ของอะไรคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: สัดส่วน % ในการทำครีมมาก์สหน้า

โพสต์โดย bzerg » จันทร์ มี.ค. 04, 2019 2:14 am

ตัวอย่างเช่น Apple Stem Cell Extract (AppleCell™) แนะนำให้ใช้ 3% (ใส่ได้สูงสุด 5%) ถ้าทำเป็นครีมมาก์สแบบล้างออก (ไม่ใช่ sleeping mask) ยังใช้สัดส่วนเท่าเดิมหรือเพิ่มขึ้นครับ
bzerg

โพสต์โดย staff » เสาร์ มี.ค. 09, 2019 8:03 am

สวัสดีคะ

สามารถใช้อัตราเท่าเดิมได้คะ แต่ประสิทธิภาพอาจจะลดน้อยลง เนื่องจากส่วนผสมบางส่วนที่ยังไม่ได้ซึมเข้าสู่ผิวจะถูกล้างออก เมื่อครบเวลาที่กำหนดคะ

ไม่แนะนำให้ใช้ในอัตราที่มากขึ้น เนื่องจากส่วนผสมบางรายการ การใช้ในอัตราสูงกว่าระดับที่ผู้ผลิตกำหนด อาจเป็นอันตรายแทนที่จะเป็นประโยชน์ โดยเฉพาะส่วนผสมที่ ทาง อ.ย. มีกำหนดอัตราการใช้สูงสุดตามกฎหมาย คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

โพสต์โดย bzerg » อาทิตย์ มี.ค. 10, 2019 12:20 pm

ขอบคุณครับ
bzerg

ย้อนกลับไปยัง วิเคราะห์เครื่องสำอางค์