วิเคราะห์เครื่องสำอางค์

รบกวนวิเคราะห์สูตรค่ะ ก่อนสั่งซื้อส่วนผสม

วิเคราะห์เครื่องสำอางค์แบรนด์ดัง โดยดูจากส่วนประกอบ ว่าดีไม่ดีอย่างไร สารตัวไหนอาจทำให้แพ้ สารตัวไหนอาจทำให้ระคายเคือง ตัวไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เป็นสิว ตัวไหนมีประโยชน์ต่อผิวจริงๆ

รบกวนวิเคราะห์สูตรค่ะ ก่อนสั่งซื้อส่วนผสม

โพสต์โดย chompunuch4495 » จันทร์ ก.พ. 25, 2019 10:06 pm

ต้องการลดริ้วรอย ยกกระชับ กระชับรูขุมขน
Mineral water 91.9%
Hyaluronic Standard 0.5%
Hyaluronic Nano 0.5%
water lock 1%
Xanthan Gum 1%
วิตามิน,สารสกัด,VitB3 1%
สารสกัดว่านหาง 2%
น้ำหอม 2%
Glydent 0.1%

สุดท้ายนี้: หากทางทีมงาน Staff - MySkinRecipes ตอบคำถามแล้วรบกวนแนะนำด้วยนะคะว่า Tool ที่จะมาใช้ผสมสูตรต่างนี้ต้องใช้อะไรบ้างค่ะ เพื่อดิฉันจะได้รับข้อมูลถูกต้องที่สุดในการสั่งซึ้ออุปกรณ์หรือเครื่องมือต่างๆค่ะ

รบกวน Staff - MySkinRecipes ช่วยแนะนำด้วยนะคะ

หากมีสิ่งใดผิดพลาดในการตั้งกระทู้นี้ต้องขออภัยด้วยนะคะ เพราะยังไม่เคยมีประสบการณ์เลยค่ะ
และหวังเป็นอย่างยิ่งว่าจะได้รับคำแนะนำจากทางทีมงานMySkinRecipes เร็วๆนี้นะคะ

ขอบคุณมากค่ะ
chompunuch4495

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนวิเคราะห์สูตรค่ะ ก่อนสั่งซื้อส่วนผสม

โพสต์โดย staff » เสาร์ มี.ค. 02, 2019 9:24 pm

สวัสดีคะ

ลดริ้วรอย แนะนำลองเลือกส่วนผสมในหมวด anti-aging คะ

กระชับรูขุมขน เรียนสอบถาม ท่านสมาชิก ผิวแห้ง หรือผิวมัน หรือผิวผสม คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง วิเคราะห์เครื่องสำอางค์